Main Menu

โซน จ.สงขลา & อ.หาดใหญ่ {NEWROOM 2T RIDER CLUB}

เริ่มโดย micronz, กรกฎาคม 26, 2011, 12:59:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

micronz

อ้างจาก: G19 เมื่อ กรกฎาคม 29, 2011, 05:42:58 หลังเที่ยง
มีรูปมั๊ยครับ อิอิ สนหล่าวนิ คันมืองัยไม่รู้
อิอิ ยังไม่มีรูปครับ
----------------------------
เรื่องชี้เป้าจะบอกให้เพื่อนลิ้งค์จากเว็บกิมหยงมาให้อีกที ครับ แต่ไปถ่ายรูปรถให้เอง ขออภัยน่าจะไม่สะดวกนะครับ
ช่วงนี้มีหลายงานต้องสะสาง
------------------------------------------
คันนี้ ราคาไม่ถูกครับ น่าจะไม่โดนใจโอม ราคา 2 หมื่น ห้า โดยประมาณครับ เค้าบิ้วมาแล้วครับ สภาพแจ่ม
อดีตสมาชิกแก้งค 3 ทหาร อิอิ  ขาเก่า 2 จังหวะแหละครับ คงเดาออกว่าก๊วนไหน....ก็แจ้งให้ทราบกันไม่ทราบใครคว้าไปรึยังนะ
แต่ราคา 2 หมื่นห้า ผมว่าไม่แพงนะ ช่วงนี้ สองจังหวะราคามันขึ้นทั้งที่อะไหล่ก็แพงขึ้นมาก

โอม

อ้างจาก: promjan เมื่อ กรกฎาคม 29, 2011, 11:06:02 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ กรกฎาคม 29, 2011, 12:03:48 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: nai95 เมื่อ กรกฎาคม 28, 2011, 05:55:09 หลังเที่ยง
คิดได้ไงพี่ไม คนอ่นก็โสดนะไม่มีพันทะสักกะหน่อย+++++ >:(

รอวันว่างพี่ :D เข้าไปดูห้องซื้อขายดิ มี n-proน่าสนใจอยู่ ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วย ???
คนที่ ให้นัย ไปติดต่อเข้ากลุ่ม รู้สึกเค้าประกาศ ขาย KRR 150 แล้วนะครับ
สภาพดีอยู่แล้วเพราะดูแลรถให้โดย ผุ้นำ ทูที ออริจินั่ลเลย    ราคาคิดว่าแรงแน่ มือที่เท่าไหร่ไม่รู้
------------------------------------------------
  คนอื่นใครสนใจกันบ้างครับ มีเคอาร์สภาพแจ่มขายในหาดใหญ่  เจ้าของเค้าขายก๋วยเตี๋ยวครับ
เป็นคันที่จอดอยู่หลังโรงแรมฟลอริด้าหรือเปล่าครับ เคอาร์เขียวล้อแม็กสีดำ ถ้าเป็นคันนั้นก้อสวยมากครับดูดุดีคงลงทุนไปแยอะ
   ย่านแถวทุ่งเสามี 2 จังหวะตระกูลคาวาหลายคันครับ แต่เห็นจะแจ่มสุดก้อน่าจะเป็นของคุณปิง ร้านราดหน้าไทยอาคาร เป็นรถ ZX สีเขียว สภาพนางฟ้าสุดๆ  สงสัยต้องทำงานเก็บตังกันอีกนานกว่าจะได้แบบนั้นบ้าง

ตาถึงๆๆๆ

nana

สิงหาคม นี้ จะเจอกันคืนใหนๆๆ พี่แมค  อยากลองขับโปรอาร์ม

micronz

555+ บิ้วไม่เสร็จ ขอนัด เสาร์ แรกเดือนสิงหาคมนี้เลยครับ สมาชิกเพื่อนในเว้บลง ชื่อหน่อยว่าไปกันได้ไหม
นาย เอก แฟนท่อม   และ  Projam เคอาร์ 150 ด้วยครับ   มาได้มะ ช่างโม่งเคลียร์งานกันหน่อยครับ

micronz

นัดวันเสาร์  6 สิงหาคมนี้ครับ สถานที่ กำลังคุยกะช่างโม่งอยุ่  ที่โรงช้างมอ มีข้อเสียนิด ตรงที่มัดปิดเร็วไปไหมครับช่างโม่งเพราะรู้สึกว่าจะ
โม้กันยาว นะผมว่า เกือบถึงเทืีที่ยงคืนกันไปเลยนะครับ

Phantom-SKA

เที่ยงคืน!!  ผมต้องทำเรื่องขอวีซ่าก่อนครับ

Nassaree

micronz

อ้างจาก: Nassaree เมื่อ สิงหาคม 01, 2011, 09:38:00 ก่อนเที่ยง
อยู่หาดใหญ่ด้วยครับ

ว่างไม้ครับน่าจะวันเสาร์นี้มีตติ้งสถานที่ยัง โหวตๆๆกันอยู่  มีเพื่อนจะไปใน มอ แต่ร้านมันปิดไวเกินไปหน่อยครับ
เที่ยงคืนส่วนใหญ่ไม่ถึงครับ 23.15 น. ปกติก็เลิกมีตติ้งกันไปแล้วครับ
อ้างจาก: Nassaree เมื่อ สิงหาคม 01, 2011, 09:38:00 ก่อนเที่ยง
อยู่หาดใหญ่ด้วยครับ

สะดวกมาเจอกันเสาร์นี้ไม้ครับ ไงช่วยส่ง pm เบอร์มาให้ผมได้ครับ

nai95

เสาร์นี้ที่ไหนครับแจ้งพิกัดให้ทราบด้วย >:( รออยู่

nana

promjan

อย่าลืมถ่ายรูปมาลงในเวปให้ดูด้วยนะครับ อยากเห็นชาว2strokeทีมหาดใหญ่มีรถอะไรกันบ้าง ส่วนผมขอเคลียร์งานดูก่อนว่าจะไปได้หรือป่าว

nana

แจ้งก่อนนิดๆๆนะ จะได้เตรียมเคลียงานก่อนๆๆๆๆ

micronz

อ้างจาก: promjan เมื่อ สิงหาคม 01, 2011, 10:31:00 หลังเที่ยง
อย่าลืมถ่ายรูปมาลงในเวปให้ดูด้วยนะครับ อยากเห็นชาว2strokeทีมหาดใหญ่มีรถอะไรกันบ้าง ส่วนผมขอเคลียร์งานดูก่อนว่าจะไปได้หรือป่าว
ส่งเบอร์มาหน่อยเดี่ยวโทรไปเซย์ ฮัลเลทักทายกันก่อนครับ  เวลาได้แล้ว แต่พิกัดช่างโม่งอยากได้ โรงช้างผมว่ามันปิดไว
เกินไปหน่อยครับ  คาดว่าจะพิกัดเดิม คือ ร้าน บังโลโซ นกเขา นั่นแหละ   เพราะได้ลองรถกันง่ายๆๆหน่อยครับ
----------------------------------------------
  พิกัดเวลาชัดเจน วัน เสาร์ ที่ 6 สิงหาคม ครับ   
รถผมน่าจะเรียบร้อยแล้ว rc วาล์วซ่อมเสร้จ ช่างโม่งบิดไป ร้อย 40  แย้ว
----------------------------------------------------

micronz

อ้างจาก: nana เมื่อ สิงหาคม 01, 2011, 10:31:41 หลังเที่ยง
แจ้งก่อนนิดๆๆนะ จะได้เตรียมเคลียงานก่อนๆๆๆๆ
เคลียร์งานได้เลยเสาร์ที่6 รถผมเครื่อง Renovate เสร็จแล้วครับ
เหลือแต่ รถ นนท์ นี่แหละ  ซ่อมระบบไฟฟ้าชิมะ อิอิ
  เคลียร์งานได้เลยครับ

micronz

มีหลายเรื่องคงได้คุยกัน
เรื่อง รีโนเวท ของแต่ละคน
---------------------------------------
เรื่อง โลโก้กลุ่ม(สงสัยผมต้องทำแหงมมีใครช่วยก็ดีนะ) ชื่อกลุ่ม มัดมือชก กลายๆๆไปแล้ว
เหลือแต่คำห้อย ท้าย ว่าจะเป้นหาดใหญ่ หรือ สงขลาดีอิอิ
----------------------------------------------
เรื่องเสื้อกลุ่มก็น่าจะดีคงหลังโลโก้ อีกหน่อย ครับ 
  ทางกลุ่ม CBR ที่จะเป้นแม่แบบช้ามาก ครับอาจจะไม่รอแระเนี่ย

micronz

หวางนี้ฝั่งกทม  เค้าฮิต บิ้ว 2 จังหวะ ตัวแรงตัวสุดท้าย MC 28 กันอยู่ครับ แจ๋วจริง
เอาลิ้งค์ ยูทูป MC 28  ยุ่นมาให้ชม ฟังเสียง 2ที กันอีก ครั้งครัฟ
1994 MC28 NSR250 kickstart

nai95

ลุงนน รถผมแรงยังไม่พอช่วยหน่อยสิครับ จะเอาไปล้มเอ็นโปรลุงไมสักที ;D

ปล่อยให้อาซีวาวล์ตายตั้งนาน เพิ่งจะซ่อม55555 แล้วพบกับลุงไม  :D

micronz

อ้างจาก: nai95 เมื่อ สิงหาคม 02, 2011, 09:13:41 ก่อนเที่ยง
ลุงนน รถผมแรงยังไม่พอช่วยหน่อยสิครับ จะเอาไปล้มเอ็นโปรลุงไมสักที ;D

ปล่อยให้อาซีวาวล์ตายตั้งนาน เพิ่งจะซ่อม55555 แล้วพบกับลุงไม  :D
555555555+  วาล์วเปิด ก็ระเบิดความมันส์
เจอวิคเตอร์ไมล์ 3หมื่น สภาพโทรมนิดเดียวแค่ชุดสีเจ้าของ ไม่รู้ขายรึเปล่าที่สนามกีฬาไม่ได้เข้าไปคุย
นำลายไหลอีกแล้วสิ อิอิ  แต่ม่ายเบี้ย  ต้องจ่ายช่างโม่งอีก นิ

Phantom-SKA

วันและสถานที่ตามนี้นะครับจะได้ล้างรถครับ

micronz

สถานที่เดี่ยวแจ้งชัดเจนอีกทีครับป๋มน่าจะวันสองวันนี้แล้ว