Main Menu

Original Kawasaki PDK R1 & Kr SSR (Freedom Style)

เริ่มโดย ood sokleg, กรกฎาคม 20, 2011, 07:25:14 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ood sokleg

อ้างจาก: airforceone เมื่อ กรกฎาคม 23, 2011, 06:37:00 หลังเที่ยง
อยากได้ท่องามๆแบบนี้อีกใบจัง แต่ตอนนี้กลืนน้ำลายไปก่อน.  555

ค่อนข้างหายากแล้วครับ โดยเฉพาะช่วงที่กระแส 2t กำลังหวนกลับ ต่างเก็บเป็นของสะสมที่มีคุณค่าทางใจ คนที่มีอายุ 30ปี+ ณ ปัจจุบันจะเข้าใจได้ดี
ถ้าเจอ+การเงินคล่อง สมควรอย่างยิ่ง คิดดูละกัน PDK Tsukigi แท้ยกใบ ยุคแรกๆราคาประมาณ1500+- ผ่านมาเกือบ20ปี ผมเจออยู่ 5200-5500 แถมปลายเป็นแบบใหม่ ซึ่งถ้าดูงานแล้ว ไม่ว่าจะเป็นวัสดุ แผ่นเพลท ฝีมือการเชื่อม งานขัด การดัดปลาย ฯ ส่วนตัวผม คิดว่า...
จึงอยากให้ผู้สนใจลองศึกษาดูก่อนดีกว่า จากที่ท่านทั้งหลายผู้มีความชำนาญได้โพสท์ไว้ที่

ปลาย TSUKIGI ป้ายใหม่กับป้ายเก่า : เครดิต : TZ38

PDK ท่อในตำนาน...( เพื่อการศึกษา ) : เครดิต : prayna71club ( เต่า )

ชอบแบบใหนก็จัดโลด..

bas7026

อ้างจาก: ood sokleg เมื่อ กรกฎาคม 22, 2011, 07:41:21 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: bas7026 เมื่อ กรกฎาคม 21, 2011, 09:31:31 หลังเที่ยง
ท่อที่ใส่อยู่กะ KR นี้มันท่อ PDK ของ R1 นิ

ของ KR ตรงรุ่นแหละบาส แต่ผ่านมือโมโดยผมเอง ก็เลยได้อย่างที่เห็น ความจริงการเดินทรงท่อลงตัวแล้วล่ะ ถ้าก้มดูไต้คางหมูจะเห็นมันวิ่งมากึ่งกลางพอดี ล้อหน้า-ท่อ-ล้อหลัง ตรงเป็นแนวเดียวกันเลย แต่ให้มีเวลาอีกหน่อยผมจะบิดตัวท่อขึ้นอีกนิด ไปที่ระยะ  จะแหล่มมากมายเลยละ  ดังภาพ

ผมมองผิด อิอิ กรรม
084-102-6501.  บาสครับ

saddom

รถในฝันเลยครับ Kr รุ่นนี่เลย ขายให้ ผม ซักคันได้ไหมครับ อิอิ สนใจมาก :(

Worst

@@@@@@@@@@ทางดีดีมีให้เดินไม่เดิน@@@@@@@@@@

RX-KING

SIKHARED-YOOSABAI
ธ. ไทยพาณิชย์ 820-2522-31-9

pakorn kop

2T_DD

ร้านอาจารย์ อะไหล่สำหรับวัยมันส์
617-0-11811-3 กรุงไทย สาขาสวรรคโลก  PIYA UDOMMONGKOL
Tel 094-6353-045

ovantien

เจ้าของคงดูแลดีมากๆ  สภาพถึงเป็นเช่นนี้ 

ood sokleg

อะแฮ่ม.

ได้ ของ แรงส์ ส์ มา ! ! !   ให้ ทาย เล่น กัน ว่า เป็น อะ ไร ? ? ?

8)       8)         8)

ood sokleg

ถึงมือหมาดๆ จากสำนัก Kawasaki PDK Mod Set

เสื้อสูบ 1855 pdk (ที่ว่าของแรง)

ฝาคิปส์ pdk (ของประดับ)

ฝาสูบทอง pdk 0132 (ของประดับ)

ยกเซ็ต

ดูกันชัดๆ (ชัดสุดแล้ว ก้อง มัน ไม่ ให้ ความ ร่วม มือ)

แรงมาจากโรงงานกันเลย (ยก+ขยายพอร์ท / 1855 พีดีเคแท้ ไม่แท้ ก็ดูกันที่ตรงนี้)

เอาละ พอหอมปากหอมคอ ตอนนี้ขอแว๊บไปเล่นอะไรกับพวกเธอซักนิดหน่อยตามประสานักd.i.yในสายเลือด
เตรียมความพร้อมในการรวมร่างต่อไป

bas7026

ไอหย่า โดนทั้งชุดมาเท่าไร น้ำลายไหล
084-102-6501.  บาสครับ

velocity1000cc

ตอนนี้ผมสนใจ กันสะบัดอย่างแรง พอแนะนำหน่อยได้ไหมครับ กันสะบัด RS ของในตำนาน KR150SE ปี92  เห็นว่านำเข้าจากแดนปลาดิบ ถ้าไงเจ้าของกระทู้ ช่วย PM บอกหน่อยแล้วกันนะครับ จะเป็นพระคุณยิ่ง  ขอบคุณครับ

" นัทฐิโลเก  อนินทิโต" ไม่มีใคร  ไม่เคย ถูกนินทาเลย  ในโลกนี้  ฟุ๊บุ ฟุ๊บุ

ติดต่อ 094-7986565  เปเล่ ณ นครรังสิต

ood sokleg

อ้างจาก: bas7026 เมื่อ สิงหาคม 01, 2011, 08:31:20 หลังเที่ยง
ไอหย่า โดนทั้งชุดมาเท่าไร น้ำลายไหล

7กว่าๆเองบาส   อูยส์....กวาดขนหน้าแข้งได้เป็นเข่งเลย 5 5 5

รอลูกกับฝาปิดวาล์วมาก็ครบชุดทองละ

ood sokleg

อ้างจาก: velocity1000cc เมื่อ สิงหาคม 01, 2011, 08:58:43 หลังเที่ยง
ตอนนี้ผมสนใจ กันสะบัดอย่างแรง พอแนะนำหน่อยได้ไหมครับ กันสะบัด RS ของในตำนาน KR150SE ปี92  เห็นว่านำเข้าจากแดนปลาดิบ ถ้าไงเจ้าของกระทู้ ช่วย PM บอกหน่อยแล้วกันนะครับ จะเป็นพระคุณยิ่ง  ขอบคุณครับ

รับทราบครับ

ood sokleg

"ขัดลื่น"   งาน D.I.Y เล็กๆ น้อยๆ ที่ไม่ควรมองข้าม ด้วยสโลแกน (กินง่าย ถ่ายคล่อง  มีแฮง+แฮงมี)

ฝีมือพอได้ป่าว

มาแล้วคาบูร์ "หัวใจ" สั่งเบิกสดๆใหม่ๆจากญี่ปุ่น จับมาขัดซะด้วยเลย (เป็นอีก 1 ของแรงสำคัญที่อมตะตลอดกาลในนาม) *Kเหลี่ยม*

พระเอกของงาน

tanongpoti

โฮ้ สภาพนี้ ขั้นเทพจริงๆครับ

chaly

รอชมครับ สุดยอดครับ ท่าน สวยมากๆ

I3IRD

ood sokleg

ค่อยขัดไปวันละเล็กละน้อย ยามว่าง เมื่อยก็หยุดน่ะครับ
ส่วนนี้ถ่ายรูปลองเช็คโทนสีดู เมื่อลองจับมารวมกันแล้วจะเป็นยังไง

สีเสื้อกับฝาสูบเข้ากันได้ดี

สีฝา Kips โทนจะอ่อนนิดๆ (เท่าที่ตรวจสอบดูจะเหมือนกันทุกชิ้น สาเหตุจึงน่าจะมาจากผิวงาน)

โดยรวมประมาณ 98%+ อาจเป็นเพราะผิวงาน,อุณหภูมิ,เบอร์ ยี่ห้อแลคเกอร์ ฯ