Main Menu

ขอความร่วมมือหน่อยครับ เว็บ 2stroke เดี๋ยวนี้กระทู้เริ่มไม่เป็นระเบียบแล้ว

เริ่มโดย lordomo, ธันวาคม 13, 2015, 11:05:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lordomo

ในฐานะที่ผมเป็นสมาชิกเว็บคนหนึ่งนะครับ เล่นบอร์ดนี้เกือบทุกวัน ซื้อขายอะไหล่ก็ใช้บอร์ดนี้แหละครับ
แต่พักหลังๆมา เห็นได้ชัดเลยว่าบอร์ดเริ่มไม่เป็นระเบียบแล้วครับ มีแต่พวกโพสขายของ หางานขายอะไรก็ไม่รู้เต็มไปหมด

ปกติหมวดสนทนานอกเรื่องทั่วไป แต่ก่อนผมถามตอบกับทุกๆท่านเล่นกันสนุกสนาน แต่เดี๋ยวนี้มีแต่พวกขายของเต็มไปหมด
แอดมินแบนไป ก็สมัครใหม่มาขายของเรื่อยๆ มีเพิ่มขึ้นทุกวัน จนแทบใช้คุยเล่นกันไม่ได้เลย

แล้วบอร์ดนี้เนี่ย เป็นบอร์ดของ 2t มันก็ควรจะคุยเรื่องของ 2t ใช่มั้ยครับ คุยนอกเรื่อง ได้แต่ต้องคุยในหมวดที่จัดไว้ให้

ปัญหาหลักๆก็คือพวกขายของอะไรก็ไม่รู้นี่แหละ ที่ทำให้บอร์ดไม่เป็นระเบียบ ผมว่ามันไม่ใช่พวกบอทสมัครแล้วตั้งกระทู้ขายของอัตโนมัติหรอก
มันเป็นคนนี่แหละที่กดสมัคร แต่มันไม่สนใจเลยว่าบอร์ดจะเป็นยังไง ขอแค่ได้โพสขายของ มันรู้ว่าต้องโพสที่หมวดทั่วไป แปลว่ามันอ่านหนังสือออก
ฉะนั้นผมคิดว่ามันคือคนนี่แหละที่กดสมัครแล้วโพสอ่ะ ไม่ใช่ระบบอัตโนมัติหรอก

อีกประเภทคือพวกที่ ไม่เคยโพสแลกเปลี่ยนความรู้อะไรเลย มีแต่โพสรูปการ์ตูน ดันกระทู้ แถมมีการแปะลิ้งเว็ป การพนัน คาสิโนด้วย
แล้วยังฉลาดเปลี่ยนสีลิ้งตัวหนังสือให้เป็นเดียวกันกับพื้นหลังบอร์ดเพื่อไม่ให้คนเห็นด้วย ตบตาคนอื่นได้ แต่ตบตาคนอย่างผมไม่ได้หรอกครับ อย่างคิดว่าผมไม่เห็น แล้วผมก็รู้ด้วยว่าคุณอ่านอยู่

อีกประเภท พวกนี้ผมไม่แน่ใจว่ามีคนเดียว หรือมีหลายคน คือพวกที่ ชอบมาโพสคุยเรื่องเรื่องรถ 4t รุ่นใหม่ทั้งหลายในบอร์ด 2t เนี่ย
ผมไม่รู้นะ ว่าคุณเป็นหน้าม้า หรือตัวแทนจำหน่ายรถค่ายยักษ์ใหญ่ ชื่อสองพยางค์รึเปล่านะ เพราะผมดูแล้วเหมือนคุณสมัครหลายยูสเซอร์ มาโพสเองตอบเอง อยู่คนเดียว
ทำไมคุณไม่ไปโพสในเว็บคลับของรถรุ่นนั้นๆล่ะครับ หรือไม่ คุณก็ไปโพส หมวด 4t ก็ได้ ทางเว็บนี้ก็จัด หมวด 4t ไว้ให้อยู่ ผมไม่ว่าอะไรหรอกครับ ขอแค่โพสให้มันถูกหมวด
มันมีคนเข้าไปอ่านอยู่ครับไม่ต้องกลัว พวกผมถึงแม้จะใช้รถ 2t แต่ก็มี 4t ใช้งานสลับกันอยู่ ผมไม่ได้แบ่งแยกครับ แต่อยากให้โพสให้มันถูกหมวด ผมรู้ว่าคุณอ่านอยู่

ขอความร่วมมือด้วยครับ
รถอะไรหว่า?

keeauto

ผมก็เป็นแฟนคลับเหมือนคุณแหละ คือพอหลังจากเวบปิดระยะยาวมันส่งผลมาจนป่านนี้คือความคึกคักยังน้อยลง  ส่วนเรื่องระเบียบบอร์ดไหนๆก็ไม่ค่อยมีระเบียบหรอกครับ  ก็มาจากการที่เวบปิดระยะยาวอีกนั่นแหละระเบียบที่ใช้เวลาสั่งสมมามันก็หายไปด้วย  ตอนนี้ผมว่านะใครจะมาแนวไหนก็มาเถอะขอให้มีคนเข้าเวบก็พอ  แล้วเรตติ้งกลับมาเหมือนเมื่อก่อนค่อยมาเข้มกันอีกที

DirectX

จะว่าจะด่าอะไรพวกนั้นไปมันก็คงไม่รู้สึกกันหรอกครับ หนังหน้ามันหนา มันทำเพื่อเงินเท่านั้นแหละ

pikky_team

ถ้าเช่นนั้นเราควรงดตอบคำถามลักษณะที่ผิดห้อง

lordomo

อ้างจาก: pikky_team เมื่อ ธันวาคม 15, 2015, 03:49:40 ก่อนเที่ยง
ถ้าเช่นนั้นเราควรงดตอบคำถามลักษณะที่ผิดห้อง
จริงๆแล้ว ผมก็อยากตั้งกระทู้นี้ไว้ที่หมวดทั่วไปครับ แต่คิดว่า เดี๋ยวก็โดนกระทู้พวกขายของทับถมไปเรื่อยๆ
รถอะไรหว่า?

aoaaued

เบื่อพวกที่เข้ามาโฆษณา ที่ไม่เกี่ยวกับมอเตอร์ไซด์ มากๆครับ

KenJi

ครับผม เดียวนี้พวกเข้ามาโฆษณารับสมัครงาน ขายของ ตั้งผิดบอร์ดเพียบเลยครับ เมื่อวานก่อนผมเข้ามาดูบอร์ดหลังจากที่ไม่ได้เข้ามาดูเกือบ 2 เดือน แทบเป็นลมในบอร์ดสนทนาทั่วไปกระทู้หน้าหนึ่งมี 50 กระทู้ มีกระทู้โฆษณาขายของถึง 40 กระทู้ได้ ผมจึงทำการลบและแบน User ไป 2 ชื่อ ตอนนี้ผมจะพยายามเข้ามาตรวจให้บ่อยขึ้นครับ และวันนี้ก็เพิ่งแบนเพิ่มไปอีก 1 User

ที่ผ่านผมปล่อยให้บอร์ดไม่เป็นระเบียบ ในฐานะที่ผมเป็นผู้ดูแลบอร์ดต้องขออภัยสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ เนื่องจาก ณ ตอนนี้ ผมทำงานแล้วน่ะครับ จึงไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาตรวจบอร์ดอย่างละเอียดและเข้มงวดเหมือนเมื่อ 2 ปีที่แล้ว แต่จะพยายามหาเวลาเข้ามาดูแลบอร์ดให้นะครับ