Main Menu

โซนกระบี่ คร้าบบ (Krabi 2 Wheel Rider Club)

เริ่มโดย id2524, เมษายน 20, 2011, 09:25:49 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

id2524

ภาพแรกครั้งยังรวมตัวได้แค่ 3 คัน อิอิ ว่างๆ ไม่มีไรทำ เลยจับมาถ่ายรูปหมู่

มีทติ้งแรก เรียกน้ำย่อย 4 คัน ครั้งหน้า คงครบทีม อิอิ

มีทติ้งครั้งที่ 2 ได้ 5 คัน มาเรื่อยๆ อิอิ

มีทติ้งครั้งที่ 3 TOP 10 ดีใจจัง รถเยอะขึ้นแฮะ

มีทติ้งครั้งที่ 4 เนื้อที่จอดรถไม่อำนวย ย้ายสถานที่ เลยทำให้ ไม่ครบทีม ขออภัยครับ

มีทติ้งครั้งที่ 5 ประชุม เรื่องทริป ตรัง ร่วมกับทีมงาน บังชาย อ่าวนาง

มีสมาชิก คาวา เพิ่มมาอีก 5 คัน และ LS กับ Dash ส่วนตัวกระผม ไม่ได้เอารถไป อิอิ

มีทติ้งครั้งที่ 6

มีทติ้งครั้งที่ 7

มีทติ้งครั้งที่ 8

มีทติ้งครั้งที่ 9

มีทติ้งครั้งที่ 10

มีทติ้งครั้งที่ 11

มีทติ้งครั้งที่ 12

มีทติ้งครั้งที่ 13

โซนกระบี่ (ไม่ตัวคนเดียวแล้วคร้าบบ อิอิ)

ผมยุทธ ครับ เป็นชาวกระบี่โดยกำเนิด สมัยเรียบขับ Suzuki Royal Mono Shock(เด๋วจะสแกนรูปมาให้ดูครับ)แต่เมื่อ 12/04/2011 ทีผ่านมามี เอ็น โปร เป็นของตัวเองแล้ว ไชโยๆๆๆ  ยังไงฝาเนื้อฝากตัว พ่อ แม่ พี่ น้อง ในคลับ ด้วยครับ

และวันนี้เลยอยากรู้ว่ามีใครในคลับอยู่กระบี่บ้าง

ขอบคุณครับ

nai95

สวัสดีครับ ผมnai95 อยู่หาดใหญ่ครับ ยินดีได้รู้จัก ว่างๆเข้าห้อง4จังหวัดชายแดนใต้ดูครับ  8)

Tong_2T_150

เคยอยู่กระบี่ได้ป่าว....อิๆๆ  ผมทำงานอยู่นั่นเกือบ2ปี เมื่อ3ปีที่แล้ว อยู่แถวบ้านอ่าวน้ำเมา(ก่อนถึงสุสานหอย) แล้วอยู่อำเภอไรครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

tanakron

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ยุทธ ผมโอ๋ สุราดคับ

โอม

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมโอม อยู่นราธิวาส

แถวๆนี้เรียกพี่เคน ทีละดอกครับ

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

อ้างจาก: G19 เมื่อ เมษายน 20, 2011, 12:51:35 หลังเที่ยง
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมโอม อยู่นราธิวาส

แถวๆนี้เรียกพี่เคน ทีละดอกครับ
..
มันโดนใจอีหลี + 1ม้าไปกินแล้วปีนเสาไฟ ตามนั้น
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

โอม

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ เมษายน 20, 2011, 02:10:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: G19 เมื่อ เมษายน 20, 2011, 12:51:35 หลังเที่ยง

..
มันโดนใจอีหลี + 1ม้าไปกินแล้วปีนเสาไฟ ตามนั้น

+1 คืน...แล้วไปปีนด้วยกัน...ตามด้วย...

id2524

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

ผมเปิดร้าน ขายและซ่อม คอมพิวเตอร์อยู่ที่เหนือคลองครับ ALL IT SHOP ผ่านมาก็แวะมาทานกาแฟกันได้นะครับ

id2524

วันนี้ได้ ฤกษ์ มาโชว์ตัว Royal Mono shock ดูๆไปแล้วก็คิดถึงวันวาน จะเอามันกลับมาปั้นดีไหมเนี๊ยะ

คนนี้เจ้าของรถ ที่แท้จริง

แล้วผมก็ใช้สิทธิความเป็นน้อง ฉกมาดื้อๆ  ปล.ตอนนี้ซื้อเรดเดอร์ 150 โยชิ ใช้คืนไปแล้ว หลังจากผ่านไป 10ปี อิอิ

แล้วก็กลายเป็นแบบนี้ หุหุ

ตอนนี้รถก็ยังอยู่ ให้ลูกพี่ลูกน้องเอาไปใช้ น่าจะเน่า ไม่ได้เจอนานหลายเดือนแล้ว

ว่าจะเอามาปั้นเก็บไว้อะ ไม่รู้ยังหาอะไหล่ได้อีกไหม  หรือท่านๆว่าอย่างไร

โอม

ได้ครับ...เมื่อเดือนที่แล้วผมเอา ซูฯคริสตัล รุ่นสุดท้ายสีเขียว ไปส่งร้านซ่อม ครึ่งเดือนไปเอา โดนไปห้าพันกว่าบาท... ณ ตอนนี้ อะไหล่ยังมีทุกชิ้นครับ เพราะผมบ้ายอกันเเหละ ครงไหนเสีย ไม่ซ่อม เปลี่ยนอย่างเดียว(ความจริงมันต้องหลายอย่างสิ...) กระเป๋าแห้งเลย ว่างๆจะเอารูแมาลงให้ดูนะครับ ... คร่อกๆๆเจี๊ยก

ส่วนบ้านเหนือคลอง ขอพิกัดหน่อยครับลุง ผ่านบ่อย (ปีละหนสองหน) จะได้แวะไปแย่งข้าวลุงยุทธกิน อิอิ

id2524

อ้างจาก: G19 เมื่อ เมษายน 21, 2011, 10:43:03 หลังเที่ยง
ได้ครับ...เมื่อเดือนที่แล้วผมเอา ซูฯคริสตัล รุ่นสุดท้ายสีเขียว ไปส่งร้านซ่อม ครึ่งเดือนไปเอา โดนไปห้าพันกว่าบาท... ณ ตอนนี้ อะไหล่ยังมีทุกชิ้นครับ เพราะผมบ้ายอกันเเหละ ครงไหนเสีย ไม่ซ่อม เปลี่ยนอย่างเดียว(ความจริงมันต้องหลายอย่างสิ...) กระเป๋าแห้งเลย ว่างๆจะเอารูแมาลงให้ดูนะครับ ... คร่อกๆๆเจี๊ยก

ส่วนบ้านเหนือคลอง ขอพิกัดหน่อยครับลุง ผ่านบ่อย (ปีละหนสองหน) จะได้แวะไปแย่งข้าวลุงยุทธกิน อิอิ

เลี้ยวเข้าไปทางเข้า รพ เหนือคลองอะ อยู่ก่อนถึงทางเ้ข้า รพ 50ม. ห้องแถวชั้นเดียง มีป้าย วายนิ่วสีขาวหน้าบ้าน ครับ

ถ้าจะแวะมา โทรเข้ามาก็ด้าย นะหลานเอ้ย  0866793764 true

wit66

หวัดดีครับผมอยู่ตรังนะแต่เห็น royal คันนี้แล้วมันเหมื่อนของพี่เค้าคนนึงนะทำงานอยู่ บริษัท suzuki ไม่รู้หายไปไหนแล้ว เห็นแล้วยังชอบเลยครับตอนนี้รถหายากแล้ว รถรุ่นนี้ที่ตรังกะตำรวจเป็นคู่อริกัน ฮิฮิ

id2524

อ้างจาก: wit66 เมื่อ เมษายน 22, 2011, 09:16:53 ก่อนเที่ยง
หวัดดีครับผมอยู่ตรังนะแต่เห็น royal คันนี้แล้วมันเหมื่อนของพี่เค้าคนนึงนะทำงานอยู่ บริษัท suzuki ไม่รู้หายไปไหนแล้ว เห็นแล้วยังชอบเลยครับตอนนี้รถหายากแล้ว รถรุ่นนี้ที่ตรังกะตำรวจเป็นคู่อริกัน ฮิฮิ

ไหงเป็นงั้นอะครับ เป็นอริกะ ตำรวจ ก็ลำบากซิครับ

tanakron

อ้างจาก: wit66 เมื่อ เมษายน 22, 2011, 09:16:53 ก่อนเที่ยง

ทำมันหรอ ตำรวจขี่ Fr-80หรอครับ 5555

wit66

อ้างจาก: id2524 เมื่อ เมษายน 22, 2011, 09:32:19 ก่อนเที่ยง

ไหงเป็นงั้นอะครับ เป็นอริกะ ตำรวจ ก็ลำบากซิครับ
มันเป็นรถซิ่งนะเมื่อก่อนคืนวันเสาร์เพียบตอนนี้เขาเอามาทำรถแข่งมีที่ตรังที่เดียวแล้วมั้ง
สิ้นเดือนนี้มีแข่งว่างๆก็มาดู สนามเลียบชายหาดสำราญ อำเภอหาดสำราญ จังหวัดตรัง ระหว่างวันที่30 เมษายน - 1 พฤษภาคม 2554

ment2007

กระบี่ ติดต่อ บังชาย บอกว่าท่านชายคาวา อ่าวนาง ในเมืองคนรู้จักหมดคับ(แต่ไม่เล่นเว็ป)
เมือปีก่อนเพิ่งจัดทริปกระบี่ มาไม่นานคับ ร่วมกลุ่มภาตใต้ที่อ่าวนาง 67 คัน ทางโชนตรัง
มีกิจกรรมอยู่บ่อย คับ

id2524

อ้างจาก: ment2007 เมื่อ เมษายน 22, 2011, 09:47:20 หลังเที่ยง
กระบี่ ติดต่อ บังชาย บอกว่าท่านชายคาวา อ่าวนาง ในเมืองคนรู้จักหมดคับ(แต่ไม่เล่นเว็ป)
เมือปีก่อนเพิ่งจัดทริปกระบี่ มาไม่นานคับ ร่วมกลุ่มภาตใต้ที่อ่าวนาง 67 คัน ทางโชนตรัง

อืม เคยได้ยินมาเหมือนกัน มีพี่คนนึงเข้ามาที่ร้านแล้วเห็นรถของผม ก็เลยคุยกัน เห็นว่ามีกินน้ำชาหน้าโวคทุกคืนวันอังคาร พี่เขาจะพาไปรู้จักกัน แต่วันนั้นพี่เขารีบเลยยังไม่ทันถามชื่อ กะ เบอร์โทรไว้เลย ตอนนี้ก็รอ พี่คนนั้นอยู่อะครับ จะไดเข้าไปรวมกลุ่มด้วย

micronz

หวัดดีครับ ลุงยุทธ์ ผม ไมคร่อน  ดูแลพื้นที่ สงขลา 555+++
เอ็นโปร เช่นกัน ยินดีด้วยได้ครอบครอง ความฝันวัยหนุ่มตอนปลาย อิอิอิ
---------------------------------------------
royal  crstal ปั้นได้นะครับ เครื่องโครงคริสตั้น สุดฮิตในอดีต   รถแม่บ้านควันขโมงโฉงเฉง
แต่ชุดสีเนี่ยผมไม่แน่ใจ นะครับว่าจะครับ แต่ คริสตั้นเหลี่ยม ลุงโอมเนี่ย บายๆๆ เลยครับ
---------------------------------------
กระบี่เหมือนก็ตามที่เพื่อนๆๆว่าละครับ  ลุงยุทธ์ เข้าเว็บมาบ่อยๆๆ มาคุยกับห้องอื่นๆๆ ไปพลางก่อน
เปลี่ยนชื่อกระทู้เป็นห้องกระบี่ไปเลยครับ รอเพื่อนๆๆ ใหม่ๆๆ เข้ามาร่วมกลุ่มกันครับ

pomchelsea

ดีคับ
ภูเก็ตคับรายงานตัว
ยินดีที่ได้รู้จักคับ

TONG-SE

อ้างจาก: ment2007 เมื่อ เมษายน 22, 2011, 09:47:20 หลังเที่ยง
ไอ้บ่าวเม่นหายไปไหนมานานจังหว่า ไม่เจอกันเรยน่ะคับหว่างนี้ บายดีป่าวคับ เหอๆๆ
ผมโต้ง สมาชิกเล็กๆๆในทีมภูเก็ตคับ ฝาเนื้อฝากตัวด้วยน่ะคับพี่ อิอิ
[/url]
2T PHUKET RACING TEAM