Main Menu

YAMAHA RXs รุ่นแรก เบราะกระดานครับท่าน

เริ่มโดย boon bangbon, มีนาคม 15, 2011, 09:21:02 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

อู๋ ลำพูน

ถ้ายัดเข้าประจำการแทนของเดิมมีหวังได้ยินเสียงแหวนและูลูกเคาะเสื้อ ได้ยินไม่เหงาเปนแน่ เพราะยางซับเสียงไปเสียแล้ว อิอิ

NUNG_RXS

boon bangbon

ส่งเข้าประกวดด้วยใส่แคล็ง concord เกรียร์โยง โซนิค ท่อม้วนดำ และท่อเดิมจ้า >:(

tachoo

ขยันถอด ขยันใส่กันจังเลย สงกะสัยต้องรื้อของเราทำซะบ้างแล้ว

อู๋ ลำพูน

เท่าที่ตามกระทู้มา ของท่านบุญบางบอน สวยกริ๊บที่สุด ละเอียดทุกมุม ใสใจรายละเอียดดี ถังน้ำมันสวยได้สัดส่วน ใช้เปนแนวทางได้ทั่วโลกเลยละ  แต่คันอื่นๆก็สวยใช่ย่อยครับ

เหลืออีกสองอย่างท่านชู ครัชเลื้อน โชคหลังเตี้อไปหน่อย ทำไงดีจะ ???

tachoo

เปลี่ยนใหม่ครับ สูงแน่นอน แผ่นคลัทซก็เปลี่ยนใหม่ หาของแท้ หรือไม่ก็ ของYL 2

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ สิงหาคม 28, 2011, 01:42:53 หลังเที่ยง
เปลี่ยนใหม่ครับ สูงแน่นอน แผ่นคลัทซก็เปลี่ยนใหม่ หาของแท้ หรือไม่ก็ ของYL 2
YL2 ของเเท้มันยังหาได้อีกหรือท่านชู...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

โอโหทีมงานพลังธรรมชาติมาเองเลยสวัสดีคราบช่วยไขปัญหาหน่อยคราบครัชลื้นคราบ ???

nga

รบกวนพี่สมาชิกหน่อยครับ ใครมีรูปเฟื่องวัดรอบของ คอดร์ ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ พอดีว่าจะไปซื้อมาใส่ คนขายบอกว่ามีของแต่นึกหน้าไม่ออก จะเอารูปไปให้แกดูด้วยครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยครับ

tachoo

พอดีกำลังรื้อเครื่องอยู่   ttp://upic.me/i/gz/img_0249.jpg[/img][/url]

tachoo

หวัดดีอาจารย์ไจ้ ด้วยนะครับ เมื่อก่อนผมเคยซื้อที่ร้าน ดีไทย อะไหล่ (บูญเกียติเก่าสำเหร่)แต่ตอนนี้ร้านเขาเลิกขายไปแล้วทำไงดีล่ะอาจารย์ ในรูปหมู่เนี่ยมีรูปอาจารย์ด้วยฮะป่าว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ สิงหาคม 28, 2011, 08:31:48 หลังเที่ยง
หวัดดีอาจารย์ไจ้ ด้วยนะครับ เมื่อก่อนผมเคยซื้ที่ร้าน ดีไทย อะไหล่ (บูญเกียติเก่าสำเหร่)แต่ตอนนี้ร้านเขาเลิกขายไปแล้วทำไงดีล่ะอาจารย์ ในรูปหมู่เนี่ยมีรูปอาจารย์ด้วยฮะป่าว
ไหนบอกเคยเอารถมาทำกับผมจำผมไม่ได้หรือท่าน...อิอิอิ

tachoo

อ้างจาก: tachoo เมื่อ สิงหาคม 28, 2011, 09:13:33 หลังเที่ยง
20กว่าปีแล้วนะอาจารย์ เสื้อดำฮะป่าว
เสื้อดำมัน ตาล้าน โมดิฟาย จริงๆเเล้วไม่มีรูปผมหลอกครับเห็นว่ามีรูป เฮียเคี้ยง พลังธรรมชาติ ท่านก็รู้จักผมเลยเอามาทำเป็นรายเซ็นต์ไว้เผื่อคนรุ่นหลังภาพนี้ถ่ายเมื่อสิบกว่าปีที่เเล้ว รุ่นที่ท่านเอารถมาทำกับผมก็น่าจะมี20กว่าปีได้เเล้วครับ...อิอิอิ

tachoo

เครื่องประกอบเกือบจะเสร็จแล้วนะครับน้าบูล รออะไหล่ข้างในขาดเพียบเลย/// สปริง//น๊อตเสาชามคลัทซ์//แผ่นคลัทซ์ 6 แผ่น//น๊อตฝาครอบคลัซ์//จานไฟ//สเตอร์หน้า//เสื้อ//ฝา//ยางปากคาร์บู//ประเก็นตีนเสื้อ//ประเก็นน๊อตกดลูกปืนราวเกียร//ประเก็นฝาสูบ//พรุ่งนี้ติดมาด้วยนะคร้าบท่านพี่  ที่เล่ามาทั้งหมดก็มีแค่ประการละฉะนี้(รื้อทิ้งไว้กี่ปีครับท่านพี่)...........................ลืมไปแผ่นคลัทซ์ RX-K ของแท้ได้มาแล้วนะครับ 6 แผ่น

[color=orang e]ติดตามแล้วไม่เจอคนทำไม่รู้ไปไหนเลยได้แค่นี้แหละท่านชู >:([/color]

น้าชูรถในอดีดของน้อง ???