Main Menu

แปดริ้ว

เริ่มโดย narokawayg, กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:50:02 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ตี๋ใหญ่ คาเฟ่&นาซี

อ้างจาก: ช่างกิ๊ก เมื่อ กรกฎาคม 17, 2011, 09:26:37 หลังเที่ยง
อ้างจาก: chmphon เมื่อ กรกฎาคม 17, 2011, 07:02:22 หลังเที่ยง
รบกวนพี่น้องท่านใดพอหาชาลีให้ผมซักคันไหมครับ ขอสภาพดีขี่ได้จะซื้อให้น้องสาวครับ ถ้าราคาไม่เกิน 3000 สิ้นเดือนโอนครับ
ตอนนี้ สภาพ เป็นซาก แต่ของครบ ขายกัน เกือบหมื่นเลยนะครับ
ผมเพื่งปล่อยไปคันนึง ตามนั้น..
ที่บ้านมีอยู่คันหนึ่ง ให้มาทำสี 3 ปีแล้วยังไม่เสร็จเลย.....
ตี๋ใหญ่ นาซีชอป 085-2363060

chmphon

ทำไมมันแพงขึ้นละครับ แต่ก่อน2000-3000ยังคิดดูก่อนเลย

chmphon

ขายหรือปล่าวครับ ถ้าแพงขอผ่อนนะ ผมอยู่อู่ทวีเซอร์วิสพนมสารคาม ที่ว่าทำสี3ปีไม่เสดนี่ช่างดองงานหรอครับ

Mtz

ชาลีเดียวนี้วัยรุ่นเขาฮิตกันมาก ราคามันเลยแพงเว่อร์ เคยเห็นช่างกิ๊กบอกมีอยู่1คัน ขายไปเมื่อ5-6ปีที่แล้ว600เอง หุหุ เดี่ยวนี้แค่ซากอย่างเดียวเป็นหมื่น กำ เคยเจอที่่โคราช มีแค่โครงรถกะล้อหน้าหลัง พวกตั้งราคาไว้10000ถ้วน ไม่มีเครื่อง กำ

SATHIT

ชาลี เมื่อเปรียบเทียบกะ TZR ใครจะกินใคร...รั่ว อิอิ

ช่างกิ๊ก

อ้างจาก: chmphon เมื่อ กรกฎาคม 18, 2011, 07:04:13 ก่อนเที่ยง
ทำไมมันแพงขึ้นละครับ แต่ก่อน2000-3000ยังคิดดูก่อนเลย
ตอนนี้ เป็นที่ต้องการ ของตลาดครับ ราคามันเลยแพง 
ตอนนี้ ซื้อเป็นซาก เป็นหมื่น แล้วครับ   เอามาบิ้วใหม่ อีก 3หมื่น เป็นพื้นฐาน
อะไหล่ชาลี ตอนนี้ แพงครับ เป็นเพราะอะไร ผมไม่รู้  :-[

แถวพนม ก็มีกลุ่มเล่นชาลีกันนิครับ ลองไปถามดูครับ
หรือลองเข้าไปดู เว็ปชาลี ดูสิครับ http://www.chalythailand.com
ถ้างบน้อย คงต้อง มองรุ่นอื่นแทนล่ะครับ  :(
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

chmphon

เห็นวัยรุ่นวางเครื่องWAVEยัดลูกอีกทีแรงมาก

chmphon

แล้วพอมีแนะนำไหมครับผมจะซื้อให้น้องสาวใช้คันเล็กๆสกู๊ตเตอร์ก็ดีคับ น้องสาวผมตัวเล็ก10ขวบเอง

SATHIT

สกูตเตอร์ ในพนมมีร้านขายนะครับลิงดูครับ สวยๆเพียบเลย อิอิ

ช่างกิ๊ก

อ้างจาก: chmphon เมื่อ กรกฎาคม 18, 2011, 09:17:57 ก่อนเที่ยง
แล้วพอมีแนะนำไหมครับผมจะซื้อให้น้องสาวใช้คันเล็กๆสกู๊ตเตอร์ก็ดีคับ น้องสาวผมตัวเล็ก10ขวบเอง
งั้นก็พวกสกู๊ตเตอร์ DIO จะเหมาะกว่าครับ อะไหล่ซ่อม จะหาง่าย ราคาไม่แรงเกิน เด็กตัวเล็ก ๆ ขี่ได้ครับ  ลองหาดู ตามนั้น..
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

air

ผมว่าซื้อสกูตเตอร์ พวกไฟฟ้าดีฝ่า.
air .

chmphon

แล้วDIOกับไฟฟ้ามันราคาประมาณเท่าไรครับพี่ท่าน

air

อ้างจาก: chmphon เมื่อ กรกฎาคม 18, 2011, 11:38:31 ก่อนเที่ยง
แล้วDIOกับไฟฟ้ามันราคาประมาณเท่าไรครับพี่ท่าน
เออออ. ไม่รู้น่ะทีดอนทองอ่ะมีขาย หลายรุ่น หลายราคา ต้องมาดูเองอ่ะครับ.  น่าจะ 3ขึ้น ไม่เกิน4.
air .

chmphon

air

อ้างจาก: chmphon เมื่อ กรกฎาคม 18, 2011, 07:13:40 หลังเที่ยง
4พันหรือ4หมื่นครับ แฮะๆ
สามถึงสี่หมื่นครับ แฮะๆ พวกไปซื้อมาประหยัดสุดๆ ไร้เสียง เสียภาษีครึ่งราคา. แต่ไม่รู้ระยะยาวทนหรือเปล่า
ประเดิมแรงม้าไปก่อน1ตัวครับ.
air .

chmphon

เอ๋อ....แรงม้าคืออะไรในเวบนี้ พอดีผมเล่นผ่านมือถือขนาดรูปยังไม่เห็นเลยครับพี่ท่าน ปล.ผมทหารเรือตอนนี้อยู่กรมกองไม่มีคอมให้เล่นครับ ขออภัยผมน้องใหม่เพิ่งเข้าเวป

Mtz

อ้างจาก: chmphon เมื่อ กรกฎาคม 18, 2011, 08:47:40 หลังเที่ยง
เอ๋อ....แรงม้าคืออะไรในเวบนี้ พอดีผมเล่นผ่านมือถือขนาดรูปยังไม่เห็นเลยครับพี่ท่าน ปล.ผมทหารเรือตอนนี้อยู่กรมกองไม่มีคอมให้เล่นครับ ขออภัยผมน้องใหม่เพิ่งเข้าเวป
เขาไว้ให้ว่า แบบว่าถูกใจใครก็ให้แรงม้าตอบแทนไปอะไรทำนองนี้ มำอะไรและชี้วัดอะไรไม่ได้หรอกครับ เอาไว้เล่นกันขำๆ

ป.ลจะบวกแรงม้าให้เพื่อนได้ ต้องมีกระทู้500 ขึ้นไปเท่านั้น

Franesae

ผมอยู่แสนภูดาษเอง ถ้าจะมาหาหรือปรึกษา PM มาซิครับ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

SATHIT

แปดริ้วสมชิกเริ่มเยอะเเล้ว  อิอิ

zxpro

มาเยี่ยมแปดริ้ววครับหวัดดีทุกท่านครับ
ขอให้เล็กสู่สุขคติ.....ชื่อเล็กจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป[/color]