Main Menu

@ @ เอามายั่วคนแถวนี้ @ @

เริ่มโดย Bazooka, ธันวาคม 07, 2010, 04:53:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

seacrab

เหลืออีก 8หน้า ทริปวังเหนือถ้าไม่ทันก็ไม่เป็นไรครับ เตรียมรับ ทริปบุกเชียงรายละกันอิอิ ใครรู้ระยะ ทางหรือพอจะทำแผนที่ เชียงใหม่ ฝาง เชียงราย ความเร็วช้าที่สุดที่ต้องขี่เท่าไหร่ ก็เอามาดูกันหน่อย จะได้ ประเมินเวลาล้อหมุน
ส่วน ทางเชียงราย ยังไงขอสถานที่ ต้อนรับ+พาอ้อมด่าน (อิอิ) มาจุดพักรถรวมพล อยากได้ประมาณ แถววัดร่องขุ่น ตอนกลับจะได้ประมาณเวลาถูกครับ งานนี้ ผมเป็นคนประสานงานแทนลุงอ๊อดครับ
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

JoJo Halha

อ้างจาก: seacrab เมื่อ มีนาคม 18, 2013, 10:34:20 หลังเที่ยง
เหลืออีก 8หน้า ทริปวังเหนือถ้าไม่ทันก็ไม่เป็นไรครับ เตรียมรับ ทริปบุกเชียงรายละกันอิอิ ใครรู้ระยะ ทางหรือพอจะทำแผนที่ เชียงใหม่ ฝาง เชียงราย ความเร็วช้าที่สุดที่ต้องขี่เท่าไหร่ ก็เอามาดูกันหน่อย จะได้ ประเมินเวลาล้อหมุน
ส่วน ทางเชียงราย ยังไงขอสถานที่ ต้อนรับ+พาอ้อมด่าน (อิอิ) มาจุดพักรถรวมพล อยากได้ประมาณ แถววัดร่องขุ่น ตอนกลับจะได้ประมาณเวลาถูกครับ งานนี้ ผมเป็นคนประสานงานแทนลุงอ๊อดครับ

ลุงคับต้องถามท่านผู้ช่วยหนึ่งคับ
โจ้ห้าหลา เซอร์แดงแนวแว๊น! 088-1345200 อู่เศรษฐศักดิ์เชียงใหม่ กลุ่มเอามายั่ว คลับ

seacrab

คุณโจ้ ช่วยดูเรื่องเสื้อ ที่จะทำให้หน่อย งบประมาณ 200 บาท ทำได้ในจำนวนน้อยที่สุดกี่ตัว ขอเป็นพรุ่งนี้ก็ได้ครับ
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

JoJo Halha

อ้างจาก: seacrab เมื่อ มีนาคม 18, 2013, 10:37:44 หลังเที่ยง
คุณโจ้ ช่วยดูเรื่องเสื้อ ที่จะทำให้หน่อย งบประมาณ 200 บาท ทำได้ในจำนวนน้อยที่สุดกี่ตัว ขอเป็นพรุ่งนี้ก็ได้ครับ

ได้คับเดียวผมจัดให้คับ ต้อนที่ผมจะทำตกประมาณตัวละ145บาท.คับ สกีนหน้า.หลังคับ เสือไม่มีตะแข็บข้างคับ
โจ้ห้าหลา เซอร์แดงแนวแว๊น! 088-1345200 อู่เศรษฐศักดิ์เชียงใหม่ กลุ่มเอามายั่ว คลับ

Nainoy

:Pพี่โจไปดูแล้วหาไม่เจอครับ ใครดูแล้วบอกหน่อยครับ :-X

seacrab

blue_jrs

อ้างจาก: seacrab เมื่อ มีนาคม 18, 2013, 10:34:20 หลังเที่ยง
กลับทางแม่จันก็สวยนะครับ ผ่านบ้านชาวเขาเผ่า ละหู่,อาข่า,ลีซอ ระยะทางจากแม่สาย-ท่าตอน
70-80กิโลใด้ วิ่งประมาน80-100ใช้เวลา1ชั่วโมงครับ
ท่าตอน-ข่วงสิงห์170กิโล สายนี้วิ่งซัก4-5โมงเย็น อากาศดีมาก ใช้เวลาวิ่งอีก2.50น.-3.00น.
  ถ้ากลับทางจ.เชียงรายย้อนทางเก่า ถนนดีกว้าง เย็นๆ วิ่งสวยเหมือนกัน ระยะทาง 270กิโลได้ครับ
ถ้าเอาแม่สายตั้ง แต่บ่ายสองล้อหมุนออกจากเชียงรายนะครับ บริหารเวลา กลับทางใหนก็พอๆกัน
ยังไงงานนี้ถ้าผ่านมาใด้มีเรื่องพูดกันยาวเลยครับ ผมตั้งชื่อให้ ด๊ากก้า วิ่งมาราทอนเลยครับ อยากลองชักครั้ง อิ.อิ.อิ.

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

Nainoy

Nainoy

;Dเรื่องด่านไม่ปัญหาครับ เอาล่ะงานนี้มีเฮแน่200หน้าเอามายั้วดักก้าครับอิอิอิ :'(

Bazooka

..เอาจิงกันอะ..ถ้าเอายาวขนาดนั้น..นอนแม่สายซักคืนไม่ดีรึ..อิ อิ..
..เสนอความคิดแบบยั่วๆบะดายเด้อ..คนเฒ่าค้างคืนไม่ได้..
..จริงๆนะถ้าไปยาวขนาดนั้น..ค้างแม่สายซักคืน..จะสวยมาก..

Nainoy

>:(ฮาๆๆสงสัยต้องส่งคนไปแทนลุงอ๊อดเพื่อลุงอ๊อดจะได้มาทริปยาวๆกันได้ครับ(ไปทำงานแทนลุงอ๊อด)อิอิอิ พี่ปูเสื้อครับอย่าลืมน่ะครับ มันต้องเป็นตำนานเหมือนชื่อกระทู้ครับ :'(

Bazooka

..ยังอีกหลายวันเดี๋ยวหาวิธีซิกแซ็กก่อน..นายน้อย..อิ อิ..

Nainoy

:(อีก8หน้าครับลุยๆๆครับ รอลุงอ๊อดเครียร์งานครับ และที่สำคัณคือเจ้าแมมบ้าจะผ่าน200หน้าด้ากก่าหรือเปล่าครับอิอิอิ  :'(

lichen

ครบ 200 หน้าแล้ว ..

เรามาวาง วัน + เวลากัน อะครับ ...

รถพร้อม คนพร้อม ปัจจัย ไม่พร้อม อะ .......   อิอิอิ ...

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

Nainoy

>:(ตอนนี้กำลังไล่ระบบโช้คหน้าเจ้าลีโไว้ลุยทริปว้งเหนือกับ200หน้าดักการ์ครับ ลุยๆเหล่าคนเอามายั้ว :o

blue_jrs

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ มีนาคม 19, 2013, 05:05:35 ก่อนเที่ยง
..เอาจิงกันอะ..ถ้าเอายาวขนาดนั้น..นอนแม่สายซักคืนไม่ดีรึ..อิ อิ..
..เสนอความคิดแบบยั่วๆบะดายเด้อ..คนเฒ่าค้างคืนไม่ได้..
..จริงๆนะถ้าไปยาวขนาดนั้น..ค้างแม่สายซักคืน..จะสวยมาก..

ผมนอนบะใด้ครับลูกเมียบะฮื้อไปครับ ม้วนเดียวจบไปเลยครับ ส่วนด่าน จะมี ด่านใหญ่
อยู่แถวๆ ขายสัปรดนางแล1จุด ก่อนเข้าแม่สาย30โล, อยู่บนเนินสามแยกขึ้นแม่สลอง1จุด
ช่วงต่อแม่อาย-แม่จัน, ชัยปราการ1จุด, แก่งปันเต้าเชียงดาวด่านทหาร1จุด,นอกนั้นผ่านฉลุย
รถตัดต่อพันธุกรรม อย่อย 555 หรือว่าตัดแม่สายออก เข้าแม่จันไปเลยก็ใด้ย่นระยะทางอีก60กิโลครับ
เมื่อเช้าเจอกลุ่มรถคราสสิกที่เราๆเรียกรถเฒ้า อ้วย!พี่ ผมเพิ่งกลับจากมหาสารคามมา แค่นี้จิบๆ อิอิ

อ้างจาก: lichen เมื่อ มีนาคม 19, 2013, 12:22:24 หลังเที่ยง
ครบ 200 หน้าแล้ว ..

เรามาวาง วัน + เวลากัน อะครับ ...

รถพร้อม คนพร้อม ปัจจัย ไม่พร้อม อะ .......   อิอิอิ ...

กู้อาจารย์ปูครับพี่เล็ก 555 ผมก็หมดเหมือนกันเจอค่าเทอม ไปหมื่นปล๋ายบะดาย555

อ้างจาก: Nainoy เมื่อ มีนาคม 19, 2013, 09:45:59 ก่อนเที่ยง
:(อีก8หน้าครับลุยๆๆครับ รอลุงอ๊อดเครียร์งานครับ และที่สำคัณคือเจ้าแมมบ้าจะผ่าน200หน้าด้ากก่าหรือเปล่าครับอิอิอิ  :'(

พี่นายเดี๋ยวเจอกันครับ กะลังเร่งทำรถกันใหญ่เลยครับ 555

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

lichen

นั่งตากแดด นับรถถมดิน .....

ร้อน ง่าว อะ ......

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

seacrab

คุณโจ้ เรื่องเสื้อได้เรื่อง ไงบอกด้วยครับ จะได้เปิดสั่งจอง นับจำนวนกันเลย

seacrab

สรุปแผนการคร่าวๆของ ทริปนี้
ใช้เส้นทาง สายเชียงใหม่พร้าว ทะลุแม่จัน เข้าเชียงราย โดยวานให้ทางเชียงราย กำหนดจุดมารับ เข้าตัวเมือง กะว่าน่าจะประมาณ 12.00-1.00น. แล้วร่วมรับประทานอาหารด้วยกัน จากนั้นค่อยคิดกันต่อว่าจะค้างกี่คัน กลับกี่คัน
**ในต้นเดือนเมษามีวันเสาร์ที่6เป็นวันจักรีซึ่งน่าจะมีหยุดชดเชยในวันจันทร์ ดังนั้น คงต้องขอความเห็น คณะเดินทางว่าจะไปวันอาทิตย์ที่7ดีหรือไม่ ***
ก่อนทริปใหญ่ จะมีทริป ทดสอบความพร้อมของรถ ใช้เส้น สะเมิง เหมือนเดิม

lichen