Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tachoo

Gok

น้าชูต้องขอโทษด้วยที่วันนี้ไม่ได้รอ เพราะในตัวมีงานเคลียร์รี่ติดอยู่ กลัวเข้าเช็คไม่ทันเดี๋ยวตกงานแน่

sek_rxk

น้าชูครับ ผมว่าจะตีท่อใหม่ เคยเห็นว่าน้าบอกว่าแถวที่น้าอยู่มีร้านตีท่อ

ผมอยากได้แบบเหล็กแบบท่อม้วนแต่เป็นทรงเดิมของคอร์ด เอาแบบเสียงเบา  แล้วจะหลบตัวพักเท้า(สีเขียว)หน่อยนึง

แล้วก็ทำจุดยึดที่บริเวณที่ชี้ครับ  ยังไงรบกวนด้วยครับขอเบอร์น้าใว้ก็ได้ครับ  จะได้สอบถามรายละเอียดครับ

tachoo

เอาเบอร์ไปเลยครับโทรไปคุยตามใจชอบ หลง หมู่บ้านเศรฐกิจ ไม่รู้น้ำยังท่วมอยู่หรือเปล่าลองโทรไปดูครับ 081-1711583 หลง

NUNG_RXS

boon bangbon

tachoo

รูปมาแล้วน้าบูน เปลี่ยนนมหนูเป็นเบอร์180 ของเก่า175ยังไม่หายสะดุดถอดหัวเทียนมาขัดไปลิ่วเลยน้า   

Gok

boon bangbon

sanobi

สวยๆครับ
รถผมเจอปัญหาใหม่ครับ คือน๊อตแกนยึดโช๊คหลังมันรูดครับ สงสัยช่างเขาเสียบเหล็กกันตกยัดเข้าไปเลยขันน๊อตให้แน่นไม่ได้เลย ควรทำไงดีครับ มีร้านแนะนำที่ทำบ้างไหมครับ บางคนบอกต้องเจาะใหม่ บางคนบอกตัดแล้วเชื่อมก็พอทำแบบไหนเหมาะครับ แนะนำทีครับ

Gok

tachoo

ตัวติดเฟรมหรือติดสวิงอาร์มครับ ลองไปหาซื้อตัวต๊าปเกลียวมาหมุนเข้าไปก่อนครับน่าจะดีขึ้น อาจจะไม่100เปอร์เซ็นต

sanobi

tachoo

ลองดูก่อนครับแบบที่บอกเอาตัวต๊าปเกลียวสำหรับต๊าปตัวผู้นะครับลองหมุนเข้าไปก่อนถ้าไม่มีก็ไปโรงกลึงใกล้ๆบ้านนั่นแหละครับแล้วก็เปลี่ยนน๊อตตัวเมียไหม่น่าจะช่วยได้นะครับแล้วก็ไม่ต้องขันแน่นมาก ลองทำดูก่อนละครับ

Gok

น้าชูเมื่อวานผมไปบางบอน3แถวๆสำนักพุฒตาลครับ วิ่งหาบ้านน้าชูไม่เจอ บ้านน้าอยู่ตรงไหนครับ แถวนั้นบรรยากาศดีแท้น้อ.

sanobi

ขอบคุณครับ น้า เดี๋ยวผมลองดูครับ
อ้างจาก: tachoo เมื่อ ธันวาคม 20, 2011, 07:23:52 หลังเที่ยง
ลองดูก่อนครับแบบที่บอกเอาตัวต๊าปเกลียวสำหรับต๊าปตัวผู้นะครับลองหมุนเข้าไปก่อนถ้าไม่มีก็ไปโรงกลึงใกล้ๆบ้านนั่นแหละครับแล้วก็เปลี่ยนน๊อตตัวเมียไหม่น่าจะช่วยได้นะครับแล้วก็ไม่ต้องขันแน่นมาก ลองทำดูก่อนละครับ

tachoo

เมื่อวานไม่อยูบ้านครับอยู่ที่ทำงานโทรมาก่อนก็ได้ครับหรือไ ม่ก็ถามน้าบูนได้เลยครับ เดามาได้เกือบถูกแล้วเลยไปนิดเดียวเองสังเกตเสาวิทยุแบบบ้านน้าบูนนะครับ

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ ธันวาคม 21, 2011, 10:16:48 หลังเที่ยง
เมื่อวานไม่อยูบ้านครับอยู่ที่ทำงานโทรมาก่อนก็ได้ครับหรือไม่ก็ถามน้าบูนได้เลยครับ เดามาได้เกือบถูกแล้วเลยไปนิดเดียวเองสังเกตเสาวิทยุแบบบ้านน้าบูนนะครับ
เหมือนตามหาสมบัติเลยนะนี่...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ