Main Menu

โซน สุราษฎร์/ตาขุน ซิตี้

เริ่มโดย tanakron, กันยายน 08, 2010, 04:49:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pinyo

tanakron

รูปในลายเซนต์เป็นรถคุณโต้งเหลอ เปิดร้านซ่อมด้วยป่าว รบกวนถามหน่อย
ลูกสูบ-แหวนkr ยังพอมีไหมคับของเก่าผมไซด์ 59มม.

TONG-SE

อ้างจาก: tanakron เมื่อ กันยายน 27, 2010, 02:42:08 หลังเที่ยง
รูปในลายเซนต์เป็นรถคุณโต้งเหลอ เปิดร้านซ่อมด้วยป่าว รบกวนถามหน่อย
ลูกสูบ-แหวนkr ยังพอมีไหมคับของเก่าผมไซด์ 59มม.
ลูก STD ป่าวคับพี่กร ตอนนี้ที่ภูเก็ตยังพอหาได้คับ SIDE A,B,C, ยังพอมีคับ
ส่วนลูกเก่าของผมมีคับ แต่ม่ะแน่ใจคับว่ามานเป็นเบอร์ไหนคับ เด้วถ้ามีค่อยส่งไปให้ใช้คับ
แต่ต้องค้นดูก่อนน่ะคับ ไม่กล้ารับปากก่อน อิอิ
[/url]
2T PHUKET RACING TEAM

tanakron

ขอบคุณท่านโต้งคับ ผมไม่แน่ใจว่าไอ้ไซด์ 59มม.เนี๊ยะมันเบอร์รัย

TONG-SE

อ้างจาก: tanakron เมื่อ กันยายน 27, 2010, 02:58:58 หลังเที่ยง
ขอบคุณท่านโต้งคับ ผมไม่แน่ใจว่าไอ้ไซด์ 59มม.เนี๊ยะมันเบอร์รัย
เด้วพรุ่งนี้ผมวัดให้น่ะคับพี่กร พอดีลูกสูบอยู่บ้าน เวอร์เนียอยู่โรงงาน เด้วจัดให้คับพี่
[/url]
2T PHUKET RACING TEAM

nasthunder

สุราษนี้มี โกดังขายอะไหล่ ของพวก 2จังหวะมั่งปะคับ

tanakron

boy vr

nasthunder

tanakron

meankillerisgod

ดีคับสุราษ........ผมมีนนะคับ.....ตอนนี้มารับราชการที่กรุงเทพก็สามปีกว่าแล้ว   ยังคิดถึงบ้านเหมือนเดิม     ไม่รู้ว่าสุราษฎร์ธานีเปลี่ยนไปเยอะขนาดไหนแล้วเนี่ยะ  สงสัยคงไม่เหมือนเดิม   สามปีกว่าแล้ว  คิดถึงบ้านคิดถึงสะตอ  คิดถึงคืนวันศุกร์วันเสาร์แถวๆโรงเรียนเทพมิตร   มันส์ดีจริงๆ  คิดถึงคืนวันเสาร์ทีริมเขื่อนตาปี   อยากกลับบ้านแว้ววววววววว.....

tanakron

อ้างจาก: meankillerisgod เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2010, 12:52:01 หลังเที่ยง
ดีคับสุราษ........ผมมีนนะคับ.....ตอนนี้มารับราชการที่กรุงเทพก็สามปีกว่าแล้ว   ยังคิดถึงบ้านเหมือนเดิม     ไม่รู้ว่าสุราษฎร์ธานีเปลี่ยนไปเยอะขนาดไหนแล้วเนี่ยะ  สงสัยคงไม่เหมือนเดิม   สามปีกว่าแล้ว  คิดถึงบ้านคิดถึงสะตอ  คิดถึงคืนวันศุกร์วันเสาร์แถวๆโรงเรียนเทพมิตร   มันส์ดีจริงๆ  คิดถึงคืนวันเสาร์ทีริมเขื่อนตาปี   อยากกลับบ้านแว้ววววววววว.....
ขอต้อนรับเด็กเก่าสุราด เรื่องการเปลี่ยนแปลงไม่ต้องพูดถึงเร็วมาก
แว้นแถวหน้าโรงเรียนเทพมิตรก็ไม่มีละครับ โดนกวาดเรียบ
แต่แถวริมเขื่อนหญิงตึมเหมือนเดิม 5555555+1เอามาไปกินหนึ่งตัว

globblinknight

คนหมุย เป็นจังหวัดบ้านดอนป่าวครับ...
แต่ว่า...ผมมาอยู่บางกอก 20 กว่าปีแล้ว นับผมเป็นเด็กบ้านดอนด้วยป่ะ...

tanakron

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2010, 01:01:17 หลังเที่ยง
คนหมุย เป็นจังหวัดบ้านดอนป่าวครับ...
แต่ว่า...ผมมาอยู่บางกอก 20 กว่าปีแล้ว นับผมเป็นเด็กบ้านดอนด้วยป่ะ...
หมายถึงเกาะสมุยหรือเปล่า จังหวัดสุราดครับ
บ้านดอนไม่ได้เป็นจังหวัด เป็นชื่อเรียกตัวเมืองนะครับ
ตามนั้นครับพี่

อ้างจาก: tanakron เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2010, 01:15:28 หลังเที่ยง
อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2010, 01:01:17 หลังเที่ยง
หมายถึงเกาะสมุยหรือเปล่า จังหวัดสุราดครับ
บ้านดอนไม่ได้เป็นจังหวัด เป็นชื่อเรียกตัวเมืองนะครับ

อ๋อครับ...เมืองหลวงของสุราษฯ ผมเรียกบ้านดอนอ่ะครับ เพราะบ้านดอนเป็นเมืองหลวงของสุราษฯ :( :(

tanakron

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2010, 04:58:13 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tanakron เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2010, 01:15:28 หลังเที่ยง

อ๋อครับ...เมืองหลวงของสุราษฯ ผมเรียกบ้านดอนอ่ะครับ เพราะบ้านดอนเป็นเมืองหลวงของสุราษฯ :( :(
ตามนั้นเลยครับพี่ ว่างๆก็ลงมาเที่ยวกันบ้างซิครับ เมืองคนดี ยินดีต้อนรับเสมอ :D :D

ตอนนี้อยู่สมุยครับ ขึ้น กทม เย็นนี้แล้วครับ,,,,

tanakron

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ ธันวาคม 11, 2010, 08:50:05 ก่อนเที่ยง
ตอนนี้อยู่สมุยครับ ขึ้น กทม เย็นนี้แล้วครับ,,,,
ไอ้ตอนลงมาไหงไม่บอก จะได้เลี้ยงน้ำมาวซักมื้อ มาเยี่ยมญาติเหรอครับ

มาถึงเมื่อเช้าครับ มาเยี่ยมคุณแม่สักนิดนึง,,,เห็นข่าวมันออกว่าน้ำท่วม ที่บ้านก็ว่าน้ำไม่ท่วม
เลยลงมาดูกับตา ไม่เห็นมันท่วมตรงไหน มีแต่ผลของความชุ่ยที่สร้างรีสอร์ท สร้างถนนขวางทางน้ำ มันก็เลยขึ้นมาบนเป็นช่วงๆ
มาบ้าน ไม่เจริญหู เจริญตา เลย มีแต่ความเห็นแก่ตัวของพวกนายทุน เลยจะกลับกรุงเทพแล้ว,,,ถึงกรุงเทพไม่ใช่บ้านผม แต่อยู่สมุยผมก็ทำอะไรไม่ได้,,,,ให้มานั่งดูความถอยหลังของบ้านตัวเอง ไม่ไหวครับ,,,

tanakron

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ ธันวาคม 11, 2010, 11:39:32 ก่อนเที่ยง
มาถึงเมื่อเช้าครับ มาเยี่ยมคุณแม่สักนิดนึง,,,เห็นข่าวมันออกว่าน้ำท่วม ที่บ้านก็ว่าน้ำไม่ท่วม
เลยลงมาดูกับตา ไม่เห็นมันท่วมตรงไหน มีแต่ผลของความชุ่ยที่สร้างรีสอร์ท สร้างถนนขวางทางน้ำ มันก็เลยขึ้นมาบนเป็นช่วงๆ
มาบ้าน ไม่เจริญหู เจริญตา เลย มีแต่ความเห็นแก่ตัวของพวกนายทุน เลยจะกลับกรุงเทพแล้ว,,,ถึงกรุงเทพไม่ใช่บ้านผม แต่อยู่สมุยผมก็ทำอะไรไม่ได้,,,,ให้มานั่งดูความถอยหลังของบ้านตัวเอง ไม่ไหวครับ,,,
เดินทางปลอดภัยคับ