Main Menu

(เรื่องเล่า)ของท่อ น้าไก่ รองเมืองที่เป็นตำนาน 2t

เริ่มโดย artzx2008, สิงหาคม 21, 2010, 07:30:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jofast

วันนี้ขี่รถผ่านรองเมือง แวะไปดุร้าน ไก่รองเมืองว่าจะยังอยุ่หรือป่าว ให้ทายว่าจะยังอยู่ใหม???

kr se

ตอนนี้ 2T ตามท้องถนนยังน้อยไปหน่อยตัวแรงๆ ก็มักออกมาตอนดึกๆ วันสำคัญๆ ของไืทย เล่นกันแป็ปเดียวก็เลิก ที่พอเห็นก็พวกรุ่นเกือบใหญ่ขับทั้งนั้น ใจก็ไม่กล้าพอกับพวกลูกเกาเหลา ภาระก็เยอะเพราะวัยประมาณนี้จัดครอบครัวเรียบร้อยแล้ว จะไปแว้นก็เกรงใจเด็กๆ มัน จะแข่งกันเองก็กลัวพลาดเพราะใจมันห่วงหลังอยู่ อาจใส่ที่ทรงมากกว่าเพราะเห็นหลังๆ ตีออกมาได้สวยกว่าเมื่อ 10 กว่าปีที่ผ่านมาใส่แล้วดูดุดันดีการเชื่อมก็เนียนมากขึ้น สรุปน่าจะใส่ด้วยความสวยงามส่วนความแรงน่าจะไม่หนีไปกว่ากันนัก ตามความรู้สึก

คนจะอยู่ด้วยกันในสังคม ต้องเรียนรู้ซึ่งกันและกันให้มากที่สุด จึงจะเข้าใจซึ่งกันและกัน

zxpro

แย้งนิดนะครับ ท่อไก่รองเมืองน่ะสมัยที่เคอาร์ยังไม่เกิดน่ะผมเคยเอาVRรุ่นแรกที่จานเบรคหน้าไม่มีรูระบายพักเท้าเหล็กไปตียังโดนสามพันกว่าเลยแต่ตีตามสูตรแยงเสื้อนะอยากจะบอกว่าโคตรแรงเลยทางตรงสองโลกว่าไมล์ตีถึงตัวเค(kmh)เค้าน่ะดังมาจากยามาฮ่านะจ้ะไม่ไช่คาวาอีกอย่างราคาว่ากันตามสูตรแต่ง+ความต้องการของเจ้าของรถครับ
อ้างจาก: krr150 เมื่อ สิงหาคม 21, 2010, 11:23:17 หลังเที่ยง
ท่อร้านไก่ มีดีแค่ใหน ผมไม่ทราบ  เพราะสมัยที่ผมเล่น  ผมไม่ได้สนใจท่อยี่ห้อนี้เลย ตอนนั้นก็ไม่ดัง คนไม่ค่อยใส่ คนเล่นคือกลุ่มเล็กๆ นานๆเจอที

แต่มันมาดังตอน 2-3 ปีนี่ละ ที่รถ 2 จังหวะกลับมาอีก  ไม่รุ้ ท่อไก่ มาดัง เป้นของแรร์ได้ใง  งงเหมือนกัน 

ผมชอบแต่ปลายท่อแค่นั้นละ   มันสวยดี 

รุ้แต่ว่า KR ท่อซึกิจิ  หรือ ท่อเดิม    ก็สวนรถ KR ใส่ท่อไก่ ได้ละกัน 

สัก 10 ปีที่แล้วถ้าใครในเวปที่เล่นรถ  KR  สีแดงขาว ล้อทอง  ใส่ท่อไก่รองเมือง  โดน KR  สีน้ำเงินขาว ล้อเงิน ใส่ท่อ ซึกิจิ   สวนที่ถนนบางนา-ตราดขาออก ประมาณ กม 4 ความเร้วประมาณ 220

คนขับใส่ชุดแมสเสนเจอร์  ไล่มาตั้งแต่ กม 1. กว่าจะเอาจริงกันได้ก็กม.2  เร่ง ผ่อนๆ  อยุ่นั้นละ

ขอให้รุ้ว่า นั้นคือ ผมละคับ  555+

ปล. ผมว่า ท่อของใครไม่สำคัญ  ขอให้จูนรถลงตัว   มันก็วิ่งกว่ากันได้ละนะ ผมไม่ได้มาว่าของมันไม่ดี  แต่การไปยกย่องอะไรมากเกิน ทำให้ของมันมีราคาแพงได้  

ผมเห้นมือ 2 มาขายกัน 2500-3000 งี้  สนิมเกาะ มีบุบ   แต่ก็สุ้ราคากัน  ท่อเทพ   ตำนาน  คิดว่ามันจะแรงโครตๆ ถ้าได้มาใส่

แต่ของมือ 1 ซื้อแค่ 2000 กว่า (ตอนที่ยังซื้อกันได้ง่ายๆ คนตียังไม่ตาย) ทั้งๆที่ประสิทธิภาพ ก็ไม่ต่างกับท่อยี่ห้ออื่นเลย

ผมคนนึงละคับ ภ้ามีเงิน  ก็ไม่ซื้อของที่โดนปั่นราคาแบบนี้หรอก ท่อใบอื่น ก็แรงเหมือนกัน แต่ถูกกว่า

แต่อย่างว่า  คนเราชอบไม่เหมือนกันนะ    คนละความคิด   ห้ามกันไม่ได้

ขอให้เล็กสู่สุขคติ.....ชื่อเล็กจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป[/color]

kaopodmsk

vrzo69

พี่พูดถูกครับไม่ใช่แค่ท่อ..มันรวมถึงตัวรถที่ไล่มาดีแค่ไหน...นับถือครับผมเคยใส่ท่อ.กู่มหาชัยแรงดี :Dครับ

D-500

ซื้อ-ขายแลกเปลี่ยนรถยนต์เดิมๆ รถแรง รถยุโรบวางเครื่องแต่งซิ่ง
                     T.081-6666643
นาย ศุภชัย มีแสงนิล กสิกรไทย สาขาถนนโรจนะ 4522116144

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

ทีมงานพลังธรรมชาติ

๑๒๓๔

เบิร์ด ณ โซนรั่ว

เบิร์ด ดอนเมือง ณ โซนรั่ว
0839166524///0806290060

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวและกำลัง"

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

ทีมงานพลังธรรมชาติ