Main Menu

(เรื่องเล่า)ของท่อ น้าไก่ รองเมืองที่เป็นตำนาน 2t

เริ่มโดย artzx2008, สิงหาคม 21, 2010, 07:30:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

artzx2008

ย้อนไปเมื่ออดีตตะชาติตั้งแต่ผมยังประมาน8-9ขวบ

เพื่อนพ่อของผมได้ทำรถมอไซค์ kr แล้วเค้าเอารถไปแข่ง

แล้วรถเกิดพังก็เลยไม่ได้ทำ ต่อตัวรถแยกขายอะไหล่ทั้งหมด

เหลือท่อไว้ให้ดูต่างน่า หนึ่งใบทั้งยวงเลยครับพร้อมใส่เลยแต่ว่ามันบุบ

ก็เลยไม่ได้สนใจจนมาเมื่อประมานปีที่แล้วพี่ผมได้เปิดร้านมอไซค์

แล้วกระแสแดช แอล กำลังมาพอดีก็เลยไปรื้อท่อใบนี้ออกมาแต่ดูถ้าว่า

จะ ใส่ท่อใบนี้ลูกคงต้องประมานลูก แกรม ได้อ่าเพราะว่ามันใหญ่จริง

ตัวผมก็ไม่รู้ว่ามันคือท่ออาไรผมเห็นปลายมันสวย

ก็เลยถอดปลายเก็บเอาไว้แล้วมาวันหนึ่ง

ผมคิดไงก็ไม่รู้เอาไปแขวนไว้ที่ร้านมอไซค์ของพี่ชาย

ส่วนตัวผมกลับไปอยู่บ้านนอกมาเดือนนึงพอกลับมา

พี่ชายยื่นตังให้ 200 บาท

ผมถามว่าให้ทำไมเค้าบอกว่าขายท่อใบนั้นไปแล้ว

พี่ผมเล่าให้ฟังว่ามีเด็กมาซื้อของที่ร้านแล้วเห็นท่อใบนี้แขวนอยู่

พี่ผมก็ไม่รู้ว่าท่ออะไรก็เลยบอกขายรู้สึกว่าคนที่มาซื้อเค้าจะรู้ดีว่าท่อใบนี้เป็นของใครเค้าเลยโทรถามลูกพี่ของเค้า

ว่าเนี่ยพี่ผมเจอท่อ น้าไก่ เค้าจะขาย ลูกพี่เค้าบอกว่าเอามาเลยเค้าก็ถามพี่ผมว่าจะขายเท่าไหร่

พี่ผมก็ไม่รู้จะเก็บมันไว้ทำไทเอ่ยปากออกไปว่า 200ครับน้อง

เท่านั้นและหายไปกับมือ555555

พึ่งมารู้อีกที่ว่ามีคนต้องการท่อใบนี้เยอะมาก  ส่วนคอท่อผมเห็นมันบุบก็เลยชั่งกิโลขายไปซะ

เรื่องของท่อใบนี่ก็มีแค่นี้และครับ ตอนนี้เค้าขายกันใบล่ะเทกี่บาทครับอยากรู้จริงๆ

cato

n่ร้านไก่  มีเท่าไหร่ใส่ให้หมด สุดปลอกเท่านั้นครับ  หุหุ :o

rally2000

เสียดายโตครๆเลย ถ้าเป็นผม สู้เอามีดมาแทงผมเลยดีกว่า ท่อหายาก ของแรล์
สูตร ฟิสิก 2TกำลังD

รถทุกคัน น้ำมันทุกหยด อย่าใช้ทิ้งขว้าง เป็นของมีค่า ขุดเจาะเหนื่อยยาก ลำบากหนักหนา สงสารบรรดา คนไม่มีตัง...[

sodaban

ถ้าไม่รู้ ก็ยังไม่เท่าไร พึ่งมารู้ว่ามันคือท่ออะไร ของใคร นึกถึงทีไร เสียดายทุกที........เข้าใจความรู้สึกครับ
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

okovski

ไก่รองเมือง  ตัวผมไม่ทราบหรอกครับว่าของเก่าซื้อขายกันเท่าไร
รู้แต่ว่า ทุกวันนี้ร้านไก่รองเมืองยังเปิด  มีเจี๊ยบ (ไม่ได้ชื่อเจี๊ยบ  แต่เป็นลูกของคุณไก่) สืบทอดวิชาตีท่ออยู่
ติสต์เสียด้วย  เปิดร้านสายๆ ปิดดึกๆ เปิดมั่งปิดมั่งตามอารมณ์
ได้ข่าวว่า เด็กแว้นมาให้ตีตั้งแต่ร้านยังไม่เปิด  อย่างเราๆ จะตีต้องโทรนัดคิวก่อน
เป็นของหายากครับ

OKOBCKИ โอครับ

...So I have to do...

pianorider!!!!

เขาก็มีสูตรก็ยังตีอยู่นี่นา แต่ไม่รู้ว่าเหมือนกันกับ ของไก่รองเมืองหรือไม่ที่ลูกเขาตีเหมือนพี่คนนี้กล่าวมา
อ้างจาก: okovski เมื่อ สิงหาคม 21, 2010, 09:51:06 หลังเที่ยง
ไก่รองเมือง  ตัวผมไม่ทราบหรอกครับว่าของเก่าซื้อขายกันเท่าไร
รู้แต่ว่า ทุกวันนี้ร้านไก่รองเมืองยังเปิด  มีเจี๊ยบ (ไม่ได้ชื่อเจี๊ยบ  แต่เป็นลูกของคุณไก่) สืบทอดวิชาตีท่ออยู่
ติสต์เสียด้วย  เปิดร้านสายๆ ปิดดึกๆ เปิดมั่งปิดมั่งตามอารมณ์
ได้ข่าวว่า เด็กแว้นมาให้ตีตั้งแต่ร้านยังไม่เปิด  อย่างเราๆ จะตีต้องโทรนัดคิวก่อน
เป็นของหายากครับ
ปัจจุับันก็เปิดตีอยู่

SUZUKI BEST 110  KAWASAKI NEON 110  KAWASAKI KRR 150 SE    3คัน3สไตล์

krr150

ท่อร้านไก่ มีดีแค่ใหน ผมไม่ทราบ  เพราะสมัยที่ผมเล่น  ผมไม่ได้สนใจท่อยี่ห้อนี้เลย ตอนนั้นก็ไม่ดัง คนไม่ค่อยใส่ คนเล่นคือกลุ่มเล็กๆ นานๆเจอที

แต่มันมาดังตอน 2-3 ปีนี่ละ ที่รถ 2 จังหวะกลับมาอีก  ไม่รุ้ ท่อไก่ มาดัง เป้นของแรร์ได้ใง  งงเหมือนกัน 

ผมชอบแต่ปลายท่อแค่นั้นละ   มันสวยดี 

รุ้แต่ว่า KR ท่อซึกิจิ  หรือ ท่อเดิม    ก็สวนรถ KR ใส่ท่อไก่ ได้ละกัน 

สัก 10 ปีที่แล้วถ้าใครในเวปที่เล่นรถ  KR  สีแดงขาว ล้อทอง  ใส่ท่อไก่รองเมือง  โดน KR  สีน้ำเงินขาว ล้อเงิน ใส่ท่อ ซึกิจิ   สวนที่ถนนบางนา-ตราดขาออก ประมาณ กม 4 ความเร้วประมาณ 220

คนขับใส่ชุดแมสเสนเจอร์  ไล่มาตั้งแต่ กม 1. กว่าจะเอาจริงกันได้ก็กม.2  เร่ง ผ่อนๆ  อยุ่นั้นละ

ขอให้รุ้ว่า นั้นคือ ผมละคับ  555+

ปล. ผมว่า ท่อของใครไม่สำคัญ  ขอให้จูนรถลงตัว   มันก็วิ่งกว่ากันได้ละนะ ผมไม่ได้มาว่าของมันไม่ดี  แต่การไปยกย่องอะไรมากเกิน ทำให้ของมันมีราคาแพงได้   

ผมเห้นมือ 2 มาขายกัน 2500-3000 งี้  สนิมเกาะ มีบุบ   แต่ก็สุ้ราคากัน  ท่อเทพ   ตำนาน  คิดว่ามันจะแรงโครตๆ ถ้าได้มาใส่

แต่ของมือ 1 ซื้อแค่ 2000 กว่า (ตอนที่ยังซื้อกันได้ง่ายๆ คนตียังไม่ตาย) ทั้งๆที่ประสิทธิภาพ ก็ไม่ต่างกับท่อยี่ห้ออื่นเลย

ผมคนนึงละคับ ภ้ามีเงิน  ก็ไม่ซื้อของที่โดนปั่นราคาแบบนี้หรอก ท่อใบอื่น ก็แรงเหมือนกัน แต่ถูกกว่า

แต่อย่างว่า  คนเราชอบไม่เหมือนกันนะ    คนละความคิด   ห้ามกันไม่ได้

okovski

ท่อมันต้องขึ้นอยู่กับเครื่องอย่างนั้นแหละครับ  se ใส่ท่อพีดีเคเพราะทรงท่อมันเป็นสูตรสำหรับโม se  เอาท่อสำนักมาใส่ถ้าไม่โมตามสูตรสำนักมันก็ไม่น่าจะวิ่งสู้ท่อเดิม  ผมว่าถ้าโดยทฤษฎีแล้วรถเดิมๆ ไม่ต้อง se หรอกครับ  ถ้าไม่ได้ทำอะไรเลย ท่อเดิมผ่าน่าจะวิ่งดีกว่าใส่ท่อค่ายด้วยซ้ำไป
คนซื้อไปถ้าไม่โมตามสูตรสำนักก็ไม่วิ่งสมราคาท่อหรอกครับ

แต่มือสองขายกันสองสามพันงี้ก็ออกจะเกินไปหน่อยแหละครับ

OKOBCKИ โอครับ

...So I have to do...

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

เอ้ ณ โซนรั่ว

อ้างจาก: krr150 เมื่อ สิงหาคม 21, 2010, 11:23:17 หลังเที่ยง
ท่อร้านไก่ มีดีแค่ใหน ผมไม่ทราบ  เพราะสมัยที่ผมเล่น  ผมไม่ได้สนใจท่อยี่ห้อนี้เลย ตอนนั้นก็ไม่ดัง คนไม่ค่อยใส่ คนเล่นคือกลุ่มเล็กๆ นานๆเจอที

แต่มันมาดังตอน 2-3 ปีนี่ละ ที่รถ 2 จังหวะกลับมาอีก  ไม่รุ้ ท่อไก่ มาดัง เป้นของแรร์ได้ใง  งงเหมือนกัน

ถูกต้องผมคนร่วมสมัยนั้น ไก่รองเมืองไม่ดังขนาดรู้จักกันหมด ไม่ได้ใส่ทุกรุ่นวิ่งหมด

แต่...ดังเพราะใส่Micro ท่อใบเดียวกินหมด ในสมัยนั้นในรุ่นเดียวกันขนาด80-110CC

ดังระเบิดสายสามเหลี่ยม+หลักสี่ คนกลุ่มเล็กๆครับที่ขี่Microจะรู้จักดี ผมตีท่อออกซ้าย

สมัยนั้น 450บาทเอง ปลายท่อจะเหมือนกับท่อหลงจนดุไม่ออกแต่ท่อไก่มีตราหัวไก่ที่ปลายท่อ

Heem_Onnut39

krrphichit

หุหุ  ท่อไก่  ปลายสปริง..............ใส่แล้วดูสวย  แปลกตา ไม่เหมือนใคร  แรง ไม่แรง อยู่ที่ความสมบูรณ์ของเครื่องยนต์ ของเก่าหายากราคาเลยสูง 8) 8) 8)

SER_NEVERDIE

ท่อไก่ผมว่า ทรงสวยดี แต่วิ่งไม่วิ่ง ไม่รู้เหมือนกัน ยังไม่เคยลอง

ทุกวันนี้ทำเครื่องให้สมบูรณ์ ขับเที่ยวไปไหนต่อไหน ตามที่อยากใจอยากจะไปได้  แค่นั้นก็ปลื้มแล้วครับสำหรับผม ...  :(

ปอลิง  ทุกวันนี้นอนกอดท่อ 3-4 ใบแทนเมีย ถ้าจับมันยัดลงพร้อมกันได้ผมจัดแล้ววว ....  :o >:(

My Serpico SS 1996
             http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1424.0
<<<   SERPICO  club lovers   >>>

ขายอะไหล่เซอร์นิดหน่อย เก่า-ใหม่

http://www.2tthailand.com/smf/index.php?topic=9007.0

SAB_KR

ท่อสูตรใส่แล้วสวย ถ้าจูนเข้าก็วิ่ง  จูนไม่เข้า  ไฟไม่ถึง ฝาปาด CC. ไม่ได้  2t น้อย มีสูบติด เจอด่านพูดไม่ดีมีเสียเงิน  ;)

ท่อเดิมมันไม่สวยไม่เทร์ไม่ต้องทำอะไรมาก  แต่ก็วิ่ง ไม่ได้แพ้ท่อสูตร  :-[

แต่ผมก็อยากได้ท่อสูตรรรรรรรรรรมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  >:( >:( >:( >:( >:(
"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

pianorider!!!!

อ้างจาก: SAB_KR เมื่อ สิงหาคม 22, 2010, 12:51:27 หลังเที่ยง
ท่อสูตรใส่แล้วสวย ถ้าจูนเข้าก็วิ่ง  จูนไม่เข้า  ไฟไม่ถึง ฝาปาด CC. ไม่ได้  2t น้อย มีสูบติด เจอด่านพูดไม่ดีมีเสียเงิน  ;)

ท่อเดิมมันไม่สวยไม่เทร์ไม่ต้องทำอะไรมาก  แต่ก็วิ่ง ไม่ได้แพ้ท่อสูตร  :-[

แต่ผมก็อยากได้ท่อสูตรรรรรรรรรรมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  >:( >:( >:( >:( >:(
ผมอยากจะบอกว่า รถผมseท่อสูตร  แพ้ท่อเดิม555+ เรื่องจริงไล่รถท่อเดิมไม่ทัน เพราะรถผมไม่สมบูรณ์ด้วยแหละ><เครื่องดังครั่กๆๆๆๆ

SUZUKI BEST 110  KAWASAKI NEON 110  KAWASAKI KRR 150 SE    3คัน3สไตล์

AAtom

ผมอยู่ชลฯ รู้จักแต่แดงบางทราย เรื่องแรงไม่แน่ใจ แต่เสียงโคตรดัง 555++

GasTurbines

ไม่รู้เหมือนกัน ..............ตีท่อเอง ตามนั้น

มารบูรพา

LAYDRAG-110 open

พอๆๆ กะ ท่อ DBS แท้ สมัยก่อนๆ แหละ ครับ ใบราคาหลัก ร้อย แต่วิ่งสุดๆ  เคยมีอยู่ใบนึง ใส่ไปเรียน โค-ตะ-ระ เทห์ ไปเลย

สมัยนี้เรอะๆ ราคาหลักพัน+  เหอะๆ ผมใส่เทียม แก้ขัดไป

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

อ้างจาก: GasTurbines เมื่อ สิงหาคม 23, 2010, 01:22:17 ก่อนเที่ยง
ไม่รู้เหมือนกัน ..............ตีท่อเอง ตามนั้น

มารบูรพา
ลุงเอฟตีให้สักใบสิครับ ราคาเบาๆหน่อย

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

motoparts