Main Menu

(เรื่องเล่า)ของท่อ น้าไก่ รองเมืองที่เป็นตำนาน 2t

เริ่มโดย artzx2008, สิงหาคม 21, 2010, 07:30:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

only_lek

Tong_2T_150

ขอพูดคนละเรื่องเดียวกันหน่อยนะ....ที่ร้านKP..ระยอง ท่อสูตรแดชใบนึง7,000ฝ่าน่ะ...ใครสู้จัดไป...!!

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

ไปรท์ ลูกบอส

อ้างจาก: okovski เมื่อ สิงหาคม 21, 2010, 09:51:06 หลังเที่ยง
ไก่รองเมือง  ตัวผมไม่ทราบหรอกครับว่าของเก่าซื้อขายกันเท่าไร
รู้แต่ว่า ทุกวันนี้ร้านไก่รองเมืองยังเปิด  มีเจี๊ยบ (ไม่ได้ชื่อเจี๊ยบ  แต่เป็นลูกของคุณไก่) สืบทอดวิชาตีท่ออยู่
ติสต์เสียด้วย  เปิดร้านสายๆ ปิดดึกๆ เปิดมั่งปิดมั่งตามอารมณ์
ได้ข่าวว่า เด็กแว้นมาให้ตีตั้งแต่ร้านยังไม่เปิด  อย่างเราๆ จะตีต้องโทรนัดคิวก่อน
เป็นของหายากครับ

สูตรเหมือนเดิม เพราะแกจดไว้ พับใส่เป๋าตังไว้เลย

not

เป็นเพราะไม่อยากอยู่ด้วยกัน หรือฉันมันไม่มีวาสนา

tanongpoti

ผมเท่าที่สัมผัสกับร้านไก่ ก็แค่เอาท่อเดิมวิคเตอร์ไปผ่าโลง กับย่นท่อให้สั้น สรุปก็วิ่งดี

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: krr150 เมื่อ สิงหาคม 21, 2010, 11:23:17 หลังเที่ยง
ท่อร้านไก่ มีดีแค่ใหน ผมไม่ทราบ  เพราะสมัยที่ผมเล่น  ผมไม่ได้สนใจท่อยี่ห้อนี้เลย ตอนนั้นก็ไม่ดัง คนไม่ค่อยใส่ คนเล่นคือกลุ่มเล็กๆ นานๆเจอที

แต่มันมาดังตอน 2-3 ปีนี่ละ ที่รถ 2 จังหวะกลับมาอีก  ไม่รุ้ ท่อไก่ มาดัง เป้นของแรร์ได้ใง  งงเหมือนกัน 

ผมชอบแต่ปลายท่อแค่นั้นละ   มันสวยดี 

รุ้แต่ว่า KR ท่อซึกิจิ  หรือ ท่อเดิม    ก็สวนรถ KR ใส่ท่อไก่ ได้ละกัน 

สัก 10 ปีที่แล้วถ้าใครในเวปที่เล่นรถ  KR  สีแดงขาว ล้อทอง  ใส่ท่อไก่รองเมือง  โดน KR  สีน้ำเงินขาว ล้อเงิน ใส่ท่อ ซึกิจิ   สวนที่ถนนบางนา-ตราดขาออก ประมาณ กม 4 ความเร้วประมาณ 220

คนขับใส่ชุดแมสเสนเจอร์  ไล่มาตั้งแต่ กม 1. กว่าจะเอาจริงกันได้ก็กม.2  เร่ง ผ่อนๆ  อยุ่นั้นละ

ขอให้รุ้ว่า นั้นคือ ผมละคับ  555+

ปล. ผมว่า ท่อของใครไม่สำคัญ  ขอให้จูนรถลงตัว   มันก็วิ่งกว่ากันได้ละนะ ผมไม่ได้มาว่าของมันไม่ดี  แต่การไปยกย่องอะไรมากเกิน ทำให้ของมันมีราคาแพงได้  

ผมเห้นมือ 2 มาขายกัน 2500-3000 งี้  สนิมเกาะ มีบุบ   แต่ก็สุ้ราคากัน  ท่อเทพ   ตำนาน  คิดว่ามันจะแรงโครตๆ ถ้าได้มาใส่

แต่ของมือ 1 ซื้อแค่ 2000 กว่า (ตอนที่ยังซื้อกันได้ง่ายๆ คนตียังไม่ตาย) ทั้งๆที่ประสิทธิภาพ ก็ไม่ต่างกับท่อยี่ห้ออื่นเลย

ผมคนนึงละคับ ภ้ามีเงิน  ก็ไม่ซื้อของที่โดนปั่นราคาแบบนี้หรอก ท่อใบอื่น ก็แรงเหมือนกัน แต่ถูกกว่า

แต่อย่างว่า  คนเราชอบไม่เหมือนกันนะ    คนละความคิด   ห้ามกันไม่ได้

ระวังรถเด็กส่งนมนะพี่ อิอิ

โหน่งครับ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

KOKO

AAtom

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ สิงหาคม 23, 2010, 11:25:31 ก่อนเที่ยง
ขอพูดคนละเรื่องเดียวกันหน่อยนะ....ที่ร้านKP..ระยอง ท่อสูตรแดชใบนึง7,000ฝ่าน่ะ...ใครสู้จัดไป...!!
สงสัยจะทำจาก titanium มั้งเลยแพง อุอุอุ....

artzx2008

jofast

สมัยก่อนนั่น ผมใช้ท่อของ ''ใบไม้ทองเรซซิ่ง'' เพื่อนๆเคยใด้ยินกันป่าวคับ..

เด็กชาย_โหน่ง_

เฮียกก ใบไม้ทอง

ท่อตรามงกุฏ

อืม... ท่อ หลง (ไม่รู้หลงไปไหน)

ตอน หัดทำรถเคยเห็น ท่อพวกนี้ ตอนนี้ ยังนึกเสียดาย อะๆๆๆ ไม่ได้เก็บ

ของพวกนี้ มันเป็น แรร์ไอเทมทางใจ มากกว่าครับ

ส่วนเรื่องความแรง ไม่ขอวิจารณ์

โหน่งครับ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

tamazung

ผมไปนั่งรอ ทิดโลม ตีท่อข้างให้ที่บ้านแกที่วัดบางชันโน่น อิอิ

vanzboyemo

"บทเรียนชีวิตที่ดีที่สุด
ล้วนได้มาจากความผิดพลาดความโง่เขลา
เบาปัญญาและความผิดพลาดในอดีตของตนเอง 
จะกลายเป็น สติปัญญา และความสำเร็จในอนาคต"

Mtz

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ สิงหาคม 24, 2010, 06:35:47 หลังเที่ยง

ท่อตรามงกุฏ

อืม... ท่อ หลง (ไม่รู้หลงไปไหน)

ตอน หัดทำรถเคยเห็น ท่อพวกนี้ ตอนนี้ ยังนึกเสียดาย อะๆๆๆ ไม่ได้เก็บ

ของพวกนี้ มันเป็น แรร์ไอเทมทางใจ มากกว่าครับ

ส่วนเรื่องความแรง ไม่ขอวิจารณ์

โหน่งครับ
ชอบท่อใบไม้ทอง เสียงใส ปิ้งๆๆๆเหมือนท่อPDK

jofast

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ สิงหาคม 24, 2010, 07:31:11 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ สิงหาคม 24, 2010, 06:35:47 หลังเที่ยง

ท่อตรามงกุฏ

โหน่งครับ
ชอบท่อใบไม้ทอง เสียงใส ปิ้งๆๆๆเหมือนท่อPDK

เบื่อคนมีอายุ รู้ ไปหมด ทั่ง โรมมืนบุรี+ใบไม้ทอง+ฯลฯ
อิ อิ อิ
เพื่มเติม..ร้าน ทำรถ แถวๆคลองตัน ชื่อดังสมัยก่อนชื่อร้าน อะใรใครตอบถูก ผม+ให้1ม้า   เหอะๆ

tamazung

อ้างจาก: jofast เมื่อ สิงหาคม 24, 2010, 09:04:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ สิงหาคม 24, 2010, 07:31:11 หลังเที่ยง

ท่อตรามงกุฏ

โหน่งครับ

เบื่อคนมีอายุ รู้ ไปหมด ทั่ง โรมมืนบุรี+ใบไม้ทอง+ฯลฯ
อิ อิ อิ
เพื่มเติม..ร้าน ทำรถ แถวๆคลองตัน ชื่อดังสมัยก่อนชื่อร้าน อะใรใครตอบถูก ผม+ให้1ม้า   เหอะๆ

ร้าน ตุ่น อะเป่าน๊อ อิอิ

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

ขุดมาอีกครั้ง ใครมีที่รัดปลายท่อไก่ ขายบ้างครับ หรือ หาซื้อได้ที่ไหน ชี้เป้า หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

9MR

อ้างจาก: tamazung เมื่อ สิงหาคม 25, 2010, 09:25:24 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: jofast เมื่อ สิงหาคม 24, 2010, 09:04:52 หลังเที่ยง

ท่อตรามงกุฏ

โหน่งครับ

อิ อิ อิ
เพื่มเติม..ร้าน ทำรถ แถวๆคลองตัน ชื่อดังสมัยก่อนชื่อร้าน อะใรใครตอบถูก ผม+ให้1ม้า   เหอะๆ

ร้าน ตุ่น อะเป่าน๊อ อิอิ

ตามนั้นด้วย

ท้าย R1 สั่งทำได้ครับ

cato

ThoShiRo

อยากได้ท่อ อาจารย์ F สักใบ  ถ้าออกซ้ายด้วยนะ แหล่ม
love 2T bike