Main Menu

โซน นราธิวาส LOVE RIDE 2T CLUB

เริ่มโดย bangnara, สิงหาคม 10, 2010, 08:26:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kowyum

อ้างจาก: เอส เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 01:02:23 ก่อนเที่ยง
อย่ากทำให้สวยอ่ะกับคันที่มีอยู่ แต่งแนวใหน่ดีครับ มีรูปประกอบด้วยจะดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ

เขาไปดูใน show room ของเว็บคับ..

KOWYUM Narathiwat School

micronz

อ้างจาก: kowyum เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 12:51:10 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 12:19:08 ก่อนเที่ยง
กรรม ผมไม่เกี่ยครับเรื่องรถ เนี่ย ไม่รู้พิกัด ด้วยซ้ำ อ่ะ
  ตานาย ถ้าพลาดงวดนี้ แว่ว ว่า มาทาง CBR เสียแล้วล่ะมั้งเนี่ย   เห้อ อิอิ
ดวงไม่สมพงษ์ กะทูที ซะแหล่วผมว่านะ        แต่ถ้าใจรักก็คงต้องหาต่อล่ะครับ 
55+...นอนไม่หลับเลยเหรอคับลุงไมค์  ..
เปล่า มีงาน ลูกพี่เร่งจะเอาครับ คืน นี้ สงสัย ตี 4  งับบบ
ไม่นอน อีกครับ ลุง    อิอิ

micronz

อ้างจาก: เอส เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 01:02:23 ก่อนเที่ยง
อย่ากทำให้สวยอ่ะกับคันที่มีอยู่ แต่งแนวใหน่ดีครับ มีรูปประกอบด้วยจะดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ
RRW ก็แต่งเดิมๆๆก็ได้ครับ แต่งพวกแฮนด์ คันเร่ง ท่อแจ่มๆๆ เน้นเดิม ๆๆๆ
หรือจะสั่งโปรอาร์มมาลงก็ได้ครับ   
  คาร์บุแรงนะตัวนี้ อิอิ

เอส

ขอบคุณครับที่ชี้แนวทาง  แต่คงต้องแต่งไปเรื่อยๆนะครับ ช่วงนี้ กำลังเก็บเงิน แต่งงานครับ   หลังแต่งอีกทีคงจะใด้ทำแบบเต็มที่  ที่คิดใว้คือสังชุดเอ็นโปร์ มาจาก0แล้วเอาที่มีอยู่ ทำสีขาวทั้งคันแล้วใส่ลายไฟ  นี้คือมีในหัวนะครับ  จะใด้มี 2 ชุดใว้ใช้

chang-ab

หวัดดีคับชาวใต้ ตื่นกันรึยังคับบบบบบบบบบ ??? จ้าวของบ้านไม่อยู่ขอรั่วหน่อยนะคับ >:(
ทีมงาน"ช่างแอบ" วิ่งทุกครั้งพังทุกเกียร์

micronz

ชุด โปรอาร์มใส่ได้แน่นอน พี่กะน้อง จะเอาของพี่ไปใส่ บ่มีปัญหา ในเว็บแปลงร่างกันหลายคัน
แต่ต้องสั่ง แม็กหน้าเอ็นโปรมาด้วยนะครับจะได้เข้ากัน   ราคาแพงแน่ครับ
   เอ็นโปร RRW 2 พี่น้องได้ไปดูแล ให้ดีครับ อะไหล่ฮอนด้า 2 รุ่นนี้ มีแวว ซัดยาว 2020 นะไม่แน่พุดยาก
อะไหล่ คนช่วยใช้เยอะ ฮอนด้าก็จะผลิตให้ เรื่อยๆๆๆๆ   ล่าสุด CBR 250 สั่งโปรอาร์ม มาลงแล้วครับ
  --------------------------------------------------
   อยากสวยอย่ากัวแพง อยากแรงอย่ากัวพัง อิอิอิ

เอส

พี่ครับ คือของผมที่ใด้มา ผมไม่รู้ว่าเป็นรุ่นใหน่กันแน่ มีวิธีสังเกตุ มัยครับ ผมแยกไม่ออกจิงๆ

Naoho Bkk

สวัสดี ตอนเย็น ๆๆ ครับ +1 โซน 4 ทุกท่าน ทุกลุง ครับ ฮิฮิ...

micronz

RRW แท้
อ้างจาก: เอส เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 02:11:43 หลังเที่ยง
พี่ครับ คือของผมที่ใด้มา ผมไม่รู้ว่าเป็นรุ่นใหน่กันแน่ มีวิธีสังเกตุ มัยครับ ผมแยกไม่ออกจิงๆ
อืม RRW หลักๆๆ ก็ดูที่โครง รถอ่ะครับ ตะกูลเอ็นโปร โครงสร้างมันจะยาว กว่า ตากลม ตัวเก่าอยู่แล้ว
ถ้ามาบอดี้สั้น ๆๆแต่ไฟเบอร์ ชุดตาใบไม้เนี่ย ก็แสดงว่าเป็น ตากลมแปลงลงไฟเบอร์ rrw มา แม็ก RRW ติดรถ 3 ก้าน
ถ้าไม่แปลก จากนี้ก็แสดงว่าได้ของเดิมมาครับ  ด้านเครื่องยนต์ เนี่ย รูปลักษณ์ภายนอก ถ้าแยกกัน 2 รุ่นตาผมแยกไม่ออก
พอรู้ คุณสมบัติของเครื่อง ทั้ง 2 รุ่นที่ต่างกันน่ะครับ ว่าเสื้อเหล็ก กับเสื่้อ อลุมิเนียม เคลือบ ก็เท่านั้นหล่ะครับ
  รายะละเอียดรถอย่างอื่นที่แตกต่างผมพอพูดได้แน่ถ้าให้แบ่งแยกด้วยตา คงไม่ถนัดเพราะ ไม่ใช่ช่างหล่ะครับ
อย่างเช่นพวก คาร์บุ 26   28  มม. ของเอ้นโปรรุ่นเก่าใหม่นี่ผมแยกไม่ค่อยออกหล่ะครับ

nai95

ลุงไมที่เร่องรถรู้ดีจัง :D แล้วเร่องเมียละครับลุงฮ่าๆๆๆ :(

โอม

เอ็นโปรฯ โครงห้าเหลียม , ตากลม โครงสี่เหลี่ยม , RRW เหมือนโปร์อาร์ม แต่แกนโช๊คเล็กกว่า ,

RR แปลงเป็น RRW ก็ดูที่โครงเลยครับ หากไม่ชัวร์ก็ดูที่เลยคอรถครับ หลักๆ

ปล.สวัสดีลุงไมค์ ลุงปู ลุงจ๊ะโอ่ และท่านเอสครับ

only_lek

อ้างจาก: G19 เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 06:11:46 หลังเที่ยง
เอ็นโปรฯ โครงห้าเหลียม , ตากลม โครงสี่เหลี่ยม , RRW เหมือนโปร์อาร์ม แต่แกนโช๊คเล็กกว่า ,

RR แปลงเป็น RRW ก็ดูที่โครงเลยครับ หากไม่ชัวร์ก็ดูที่เลยคอรถครับ หลักๆ

ปล.สวัสดีลุงไมค์ ลุงปู ลุงจ๊ะโอ่ และท่านเอสครับ

ตามโอม ทุกอย่าง ผมเชื่อโอมครับ

โอม

อ้างจาก: only_lek เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 07:04:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: G19 เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 06:11:46 หลังเที่ยง

ตามโอม ทุกอย่าง ผมเชื่อโอมครับ

รื้อจนพังคามือเป็นคันๆมาแล้วครับ อิอิ

chang-ab

อ้างจาก: G19 เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 07:51:38 หลังเที่ยง
อ้างจาก: only_lek เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 07:04:39 หลังเที่ยง

รื้อจนพังคามือเป็นคันๆมาแล้วครับ อิอิ
จิงๆหรือคับ แสดงว่าจับคันไหนเป็นงั้นซิ :-*
ทีมงาน"ช่างแอบ" วิ่งทุกครั้งพังทุกเกียร์

เอส

ใอเลขคอรถ ผมไม่เข้าใจ ครับขอตัวอย่าง

only_lek

อ้างจาก: เอส เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 09:11:59 หลังเที่ยง
ใอเลขคอรถ ผมไม่เข้าใจ ครับขอตัวอย่าง

ก้อเลขที่มันอยู่ตรงคอรถไงครับ ในเล่มทะเบียนจะเรียกว่า เลขตัวรถ ครับ

เอส

ใช้ครับที่หมายความว่า เช็กยังงัยครับว่าอันรหัสใหน่เป็นรุ่นใหน่  ของผม ns150p-0109+++

micronz

อ้างจาก: nai95 เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 06:05:55 หลังเที่ยง
ลุงไมที่เร่องรถรู้ดีจัง :D แล้วเร่องเมียละครับลุงฮ่าๆๆๆ :(
ว่าแต่เขาแล้วท่าน หละ อิอิ
----------------------------
   อ้อ อาทิตย์ หน้า น่าจะมีตติ้ง ปกติ นะครับ อาจจะร้านเดิมสะดวกมะ   พอดีมีช่างคนนึง อยากจะเข้าร้วม อยู่ลืมชื่อแระ
สะดวกมะได้พร้อมหน้า พร้อมตาหน่อยครับ     เรื่องทริป ช่างนี้มีมาเรื่อยๆๆ   แต่คนอ่ะ เมื่อไหร่พร้อมครับ รถด้วยอิอิ
ผมพร้อมอยู่แล้วเอาอีแก่ โซลูน่าออกทริปโลด

เอส

อย่ากร่วมทริปบ้างจังครับ  แต่ไม่รู้ว่าค่าใช้จ่ายเท่าไรอ่ะ ประมาณ

micronz

ทริป จากหาดใหญ่ น่ะครับ คุณ เอสจะสะดวกเหรอครับ อยู่ยะลา ติดต่อ
กับ ประธานอู๋  น้องโอมดีกว่าครับ    ที่นี่โซน 4 จชต. พื้นที่มันกว้างน่ะครับ ขออภัยเลยอาจเข้าใจว่าอยู่ใกล้กัน
เนื่อง จาก 4 จังหวัดคนเล่นน้อยเราเลย ยุบ โซนมารวมกันคุยได้ไม่เหงาครับ
---------------------------------------------------------
  ค่าใช้จ่ายไม่ค่อยมีมากหรอกครับ รายละเอียด เดี่ยวค่อยมาบอกอีกที
---------------------------------
  เรีื่องทริป นี่ ผมไม่ได้เป้นคนจัดการ หรอกครับ งามตรึม 5555
กลุ่ม 2T หาดใหญ่ ไปเสียบกับกลุ่ม CBR ไทยแลนด์ อีกที เสียบไปเสียบมา ผมกลายเป็น มอด ภาคใต้ CBR กลุ่มไปซะงั้น 555
ที่จริง มอดใต้ เค้ามีกัน แล้วคนนึง ครับผมก็เป้นคนที่ 2
-----------------------------------------------
   แต่กลุ่ม CBR ไทยแลนด์หาดใหญ่ที่ผมอยู่ นั่นก็เป็นกลุ่ม มีตติ้งเน้นกิน นานๆๆทีมีทริป  เผอิญน้องเค้าอีกคน ที่เข้ากลุ่ม
สนิท กับกลุ่ม suzuki สะตอคลับ นักออกทริป ตัวยง   ช่วงหลังเลยได้ กิจกรรม ที่ทางกลุ่ม สะตอเค้าจัด มา ซึ่งเค้ายินดี
รับ ทูที หรือ CBR เข้าร่วมทริป ได้ครับผม   ซึ่งรายละเอียดใกล้ๆ น้องเค้าจะแจ้งอีกที
----------------------------------------------
ครับ แต่คุณ เอส ยะลา ให้ประธานอู๋ มาอุ้มไปละกัน อิอิ  เอแกอยู่นรา ใกล้กันไม้ หว่าไม่ทราบ นะครับ