Main Menu

tzm ยกเครื่อง tzr ใส่ได้มั้ย !!!!!

เริ่มโดย ^_^BIG, กรกฎาคม 19, 2010, 06:47:12 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

จริงครับ  อย่างน้อย ๆ ที่เห็นๆเลยคือ เสื้อสูบไร้ปลอกของ TZM กับลูกสูบหัวตัด และตัววาล์วที่มันจะไม่เหมือนกัน
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ไปรท์ ลูกบอส

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ กรกฎาคม 19, 2010, 08:10:16 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ กรกฎาคม 19, 2010, 07:56:48 หลังเที่ยง
ไว้จบคันนี้ก่อน  อีกคันเดี๋ยวจะลองทำสเตปเสื้อ TZR บ้าง อิอิอิ จะได้รู้ว่าแรงขนาดไหน  ตอนนี้งบหมดแล้ว เดือนหน้าค่อยว่ากันใหม่
อิอิ ผมลองแล้ว ตอนนี้กำลังทำเสตปเสื้อTZM เดิม 555+
พอดีชอบฟิลของเสื้อTZM มากกว่า รอบต้นมันมีแรง แต่รอบปลายสาว่าจะสู้เสื้อTZR ไม่ได้ เสื้อTZR ดึงดีกว่า  (มีเสื้อ TZR คีปลอก+ลูกเทียม ยังไม่ได้ใส่เลย ได้เครื่องTZM มาเลยกะเอาให้หลวมค่อยเปลี่ยนคืน หุหุ)

อ้าวตาเอ็ม กลับไปใส่เสื้อเดิมแล้วเหรอ

Mtz

อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ กรกฎาคม 20, 2010, 01:50:42 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ กรกฎาคม 19, 2010, 08:10:16 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ กรกฎาคม 19, 2010, 07:56:48 หลังเที่ยง
ไว้จบคันนี้ก่อน  อีกคันเดี๋ยวจะลองทำสเตปเสื้อ TZR บ้าง อิอิอิ จะได้รู้ว่าแรงขนาดไหน  ตอนนี้งบหมดแล้ว เดือนหน้าค่อยว่ากันใหม่
อิอิ ผมลองแล้ว ตอนนี้กำลังทำเสตปเสื้อTZM เดิม 555+
พอดีชอบฟิลของเสื้อTZM มากกว่า รอบต้นมันมีแรง แต่รอบปลายสาว่าจะสู้เสื้อTZR ไม่ได้ เสื้อTZR ดึงดีกว่า  (มีเสื้อ TZR คีปลอก+ลูกเทียม ยังไม่ได้ใส่เลย ได้เครื่องTZM มาเลยกะเอาให้หลวมค่อยเปลี่ยนคืน หุหุ)

อ้าวตาเอ็ม กลับไปใส่เสื้อเดิมแล้วเหรอ
ครับผม กำลังไล่อาการเสื้อเดิมอยู่ อยากให้มันเป็นเดิมๆในแบบของมันครับ แต่ยอมรับว่าใส่เสื้อTZR แล้วมันวิ่งดีครับ ความร้อนไม่ค่อยมีด้วย มันไล่จบเลยเบื่อ หันมาลองไล่เสื้อเดิมTZM ดู สรุป ตอนนี้ยังไม่ลงตัวเลย ต้องไล่อาการใหม่ เพราะท่อเอาไปผ่าโล่งเอาตะแกรงในท่อออก ท่อโล่งจัด รอบต้นไม่มีแรง 5555+ กำ

MUSLIM racing

รบกวนถามผู้รู้หน่อยคับ พอดีมั tzr แต่จะเปลี่ยนข้เหวี่ยงของ tzm จะมีผลยังไงคับ

@@TaJung@@

ใส่ข้อ M ได้แรงบิด  แต่รอบมันไม่จี๊ดเหมือนข้อ R

เพราะว่าข้อ M หนักกว่า R  ถ้าใช้วิ่งทางไกลข้อ M ดีกว่า...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

นักบิดชนบท

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 27, 2012, 10:23:02 ก่อนเที่ยง
ใส่ข้อ M ได้แรงบิด  แต่รอบมันไม่จี๊ดเหมือนข้อ R

เพราะว่าข้อ M หนักกว่า R  ถ้าใช้วิ่งทางไกลข้อ M ดีกว่า...
ท่าน สว มาตอบแล้วคงหมดข้อสงสัย 555

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

aht

ร่วมด้วยช่วยกัน มาแชร์ประสบการณ์  ถ้ายำเสื้อ ฝา ข้อเหวี่ยง ชุดเกียร์ ชุดคลัช ได้หมดครับ  ไม่ว่า VR TZR TZM  แต่ถ้ายกทั้งเครื่อง ยัดไม่ได้นะครับ แท่นเครื่องไม่เท่ากัน ระหว่าง TZM กับ TZR  อ้ออย่าลืม ครับ ถ้าใครชอบไหลปลาย  อย่าลืมยกชุดเกียร์ TZM ด้วยครับ  เกียร์6 ไม่เท่ากับ TZR ไหลกว่าเยอะ