Main Menu

แก้วาล์ว serpico/kr/victorดัง

เริ่มโดย JaCk_2T, พฤศจิกายน 24, 2009, 08:50:57 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

JaCk_2T

ขอวิธีแก้อาการเสียงดังที่วาล์ว ของ serpico หน่อยครับ เบื้องต้นล้างวาล์วแล้วครับลื่นหมุนได้ดี
แต่เวลาขี่ไปซักพักจะมีเสียงดัง แกร้งๆๆๆๆ ถ้าเอามือไปกดที่วาล์วก็จะเงียบ ใครที่พอจะมีวิธีแก้อาการนี้ แนะนำด้วยครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Runingguy

เปลี่ยนซีล และ โอริงด้วยรึป่าว และ ตอนใส่ต้องปรับตั้งวาวล์ด้วยครับ ถ้ากรณีวาวล์มันดิ้นและมีเสียง..

JaCk_2T

ยังไม่ได้เปลี่ยนอะไรครับแค่ถอดออกมาทำความสะอาดเฉยๆ
แล้ววิธีปรับตั้ง ทำอย่างไรบ้างครับ

Runingguy

ที่แกน กาวานา จะมีรูเล็กๆอยู่รูนึ่ง หาเหล็กเล็กๆที่สามารถสอดเข้าไปได้ หลังจากนั้นบิดไปในจังหวะเปิดเล็กน้อย ทำการขันล็อคที่น็อตกาวานา (เบอร์10 เกลียวซ้าย) ลองจับขยับดูว่าแน่ไหม และกดในจังหวะเปิดดูว่าคืนดีไหม ติดเคร่องลองเบิ้ลรอบดูว่า วาวล์เปิดปิดดีไหม ถ้าเสียงวาวล์ยังดัง คือเรา ตั้งน้อยไป ถ้าวาวล์เปิดช้าคืนช้าเราตั้งมากไปครับ ....

JaCk_2T

ขอบคุณมากครับพี่ เดี๋ยวเย็นนี้เลิกงานจะไปลองทำดูครับ ได้ผลยังไงเดี๋ยวมารายงานผลครับผม

แล้วผมต้องเปลี่ยนโอริงวาล์วด้วยมั๊ยครับ  ขอบคูณครับ

ek_kikso302

อ้างจาก: Runingguy เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2009, 10:08:42 ก่อนเที่ยง
ที่แกน กาวานา จะมีรูเล็กๆอยู่รูนึ่ง หาเหล็กเล็กๆที่สามารถสอดเข้าไปได้ หลังจากนั้นบิดไปในจังหวะเปิดเล็กน้อย ทำการขันล็อคที่น็อตกาวานา (เบอร์10 เกลียวซ้าย) ลองจับขยับดูว่าแน่ไหม และกดในจังหวะเปิดดูว่าคืนดีไหม ติดเคร่องลองเบิ้ลรอบดูว่า วาวล์เปิดปิดดีไหม ถ้าเสียงวาวล์ยังดัง คือเรา ตั้งน้อยไป ถ้าวาวล์เปิดช้าคืนช้าเราตั้งมากไปครับ ....

ตามนั้นครับ เคยเป็นมาก่อน
ระวังเวลาคลายนอตที่แกนกาวานาด้วย (หมุนทวนเข็มเป็นเข้า หมุนตามเข็มเป็นคลาย)

JaCk_2T

อ้างจาก: Runingguy เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2009, 10:08:42 ก่อนเที่ยง

เมื่อวานเลิกงานลองไปปรับตั้งวาล์วตามที่แนะนำมาแล้วครับ ปรากฎว่า อาการเสียงแกร้งๆๆหายไปแล้วครับ
ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนนะนำดีๆครับผม

Runingguy

.......เบียร์เย็นๆ ช่วยคลายทุกข์ ที่รุกเร้า
ดับความเศร้า โศกสลด ให้หมดเสีย
สดุดีพระคุณล้ำของน้ำเบียร์
ดีกว่าเมียที่บ้านบานตะไท...เอิ้กๆๆ.......

ด้วยความยินดีครับ...

ASENAL

อ้างจาก: Runingguy เมื่อ ธันวาคม 01, 2009, 09:34:33 ก่อนเที่ยง
.......เบียร์เย็นๆ ช่วยคลายทุกข์ ที่รุกเร้า
ดับความเศร้า โศกสลด ให้หมดเสีย
ดีกว่าเมียที่บ้านบานตะไท...เอิ้กๆๆ.......

เปรี้ยวปาก ...ว่ามะ บอมส์

แต่ตอนนี้หมอห้ามกินเบียร์...

แต่ให้กิน เหล้าแทน

Runingguy

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ ธันวาคม 14, 2009, 11:10:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Runingguy เมื่อ ธันวาคม 01, 2009, 09:34:33 ก่อนเที่ยง

เปรี้ยวปาก ...ว่ามะ บอมส์

แต่ตอนนี้หมอห้ามกินเบียร์...

แต่ให้กิน เหล้าแทน

หมอห้ามผมกินเหล้าครับ เค้าบอกว่า ค่ามิกเซอร์มันจะบานครับ  ;D

SAB_KR

ผมก็เคยเป็นครับตอนไปปาดฝาสูบพอประกอบเสดวิ่งไปสักพักดังยังกะมันจะหลุดพอตั้งวาล์วไหม่มันก็หายครับผม
"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

Ti

ใช้สูตรเดวกันกับผมเลย.....แต่ว่าผมแอบจำช่างแถวบ้านมา...อิอิ
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71614.0

ไม่อยากเป็นคนฉลาดในหมู่คนโง่ แต่จะขอเป็นคนโง่ในหมู่คนฉลาด เพื่อที่จะพัฒนาความรู้ของตนให้เพิ่มมากขึ้น

Franesae

แต่มีข้อควรระวังนะครับ
1.ระวังวาล์วเปิดไม่สุดครับ
2.เวลาถอดต้องหาคีมล็อคมาจับก้านวาล์วก่อนครับป้องกันการหักงอ
ของผมก็เป็นครับผมเคยทำแบบกระทู้ข้างต้นแต่เกิดอาการวาล์วเปิดไม่สุดครับ เลยปล่อยให้ดังอยางนั้นแหละ เสียงดังว่าเสียงท่ออีกเวลาร้อน ๆ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

jjjjjjj7303

โทร 0910181638 ขวัญชัย

ASENAL

ตอนนี้..ของผม เวลาร้อน

ก็เริ่มดังแล้ว เหมือนกัน

banjong