Main Menu

ซื้อของต้องถามรายละเอียดให้ดี ไม่งั้น&

เริ่มโดย lettuce, มิถุนายน 15, 2010, 07:29:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ก้องขอนแก่น

ถามพี่ ๆ แทนเจ้าของกระทู้ด้วยคนน่ะครับ
อยากรู้ด้วย
ถ้าเป็นรอยแบบนี้มีวิธีแก้ไขไหมครับ
แค่เปลี่ยนลูกสูบจะได้ไหมครับ
หรือต้องตีปลอกใหม่ด้วย
+ขายอะไหล่มอไซด์ 2 จังหวะทุกรุ่นมากมาย+
         อยากเห็นของดี ๆ ก่อนใคร 
แอดมาครับ  Facebook " ก้อง ขอนแก่น "

086-4552533        ( LINE )
063-6924081

Pannavej

น่าเห็นใจครับ แต่ก็ดูตามลิ้งค์ที่เขาขายสภาพรถก็ไม่สวยเอามากๆครับ ยิ่งคนขายใหม่ๆ กระทู้น้อยๆ จะระวังมากๆครับ ยิ่งช่วงนี้ฟุตบอลโลกด้วยยิ่งต้องระวังตอนนี้ผมก็ยังรอดูอยู่เจ้าหนึ่งครับ รอมาเป็นอาทิตย์ละของยังไม่มาถึงเลยครับ PM ถามคนที่โอนไปแล้วเหมือนกันก็ยังไม่ได้รับของเช่นกัน

@@TaJung@@

แฟริ่งท้ายมีใครสังเกตุเหมือนผมป่าว  ว่ารูปตอนมันอยู่กับรถ กับ รูปที่ จขกท. ได้รับ มันไม่เหมือนกัน(ในรูปสภาพดีมาก)

ของ จขกท. ได้รับมันเหมือนของที่ไปหาซื้อตามเชียงกงอะไหล่มอไซคืที่เขาเอามันพันด้วยเทปกาวแล้วแขวนไว้

อันนี้จุดสังเกตุส่วนตัวที่ผมเห็น  แล้วก็ในกระทู้ไม่ได้ลงรูป เสื้อกับลูกให้ดูซะด้วย...

หรือว่าผมมองไม่ดีก็ไม่รู้....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ผิดที่คนขาย 100% ป๊าด 555+ บ่แม่นแนวเฮา
ฮ่ะบึ๋ย ไม่บอกจุดบกพร่องเลย รูปก็ไม่มี ความชัดเจนของเสื้อสูบ ซวย งานเข้า 555+ ขำ
มันทำอ่ะไรไม่ใด้แล้วสภาพนี้ ทิ้งชั่งโล
ผมก็ไม่รู้จะบอกยังไง อึ้งกิมกี่   :o :o
บทเรียนราคาแพง
..
หากคนขายเขามิสปิริตก็ต้อง เคลมใด้ ตามนั้น
.
เพราะผมถือวิสัยท้ศน์ ว่า ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
เครดิต ล้านเปอเซนต์
.
ดีกว่าให้เขามาด่าเล่นในเว็ปเสียผู้ใหญ่หมด
???
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

ลืมเข้ามาหยิกแกมหยอก นี่แหละ เสื้อมือสองสภาพขั้นเทพ  555+
ไม่ใช่ว่าผมจะเข้ามาซ้ำเติม แต่ คนขายต้องออกมารับหน้าเสื่อแล้ว
ไม่ใช่ไม่รู้เรื่องแกล้ง มึน
..
เงิน 3 พันกว่า บาท หายากครับ ขอบอกเสียดายเงินแทน -*-
โทรไปเลย ของห่วยพี่ ขอเคลมหน่อย  ไม่ให้เคลมก็ลดราคาให้หน่อย
หรือจัดของแถม มาทดแทนให้หน่อย ก็ดูหน่อยเกินไปแล้ว สภาพนี้
พ่อไม่ข้าใจตุ้ม
.
อืม มันเกิดจากการสั่นสะเทือนบนชั้นเปลือกดลก วึ่งเกิดกลางมหาสมุทรอินเดีย
ทำให้เกิด side effect ผมถึงยังเสื้อสูบ เลยเป็นรอย
ตามนั้น

@@TaJung@@

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ มิถุนายน 15, 2010, 10:07:28 หลังเที่ยง
ผิดที่คนขาย 100% ป๊าด 555+ บ่แม่นแนวเฮา
ฮ่ะบึ๋ย ไม่บอกจุดบกพร่องเลย รูปก็ไม่มี ความชัดเจนของเสื้อสูบ ซวย งานเข้า 555+ ขำ
มันทำอ่ะไรไม่ใด้แล้วสภาพนี้ ทิ้งชั่งโล
ผมก็ไม่รู้จะบอกยังไง อึ้งกิมกี่   :o :o
บทเรียนราคาแพง
..
หากคนขายเขามิสปิริตก็ต้อง เคลมใด้ ตามนั้น
.
เพราะผมถือวิสัยท้ศน์ ว่า ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
เครดิต ล้านเปอเซนต์
.
ดีกว่าให้เขามาด่าเล่นในเว็ปเสียผู้ใหญ่หมด
???

ฝากเช็คนำแน  ว่า เซ่งหลีไถ่ มีเสื้อสูบ TZM บ่คับ  ผมคนอุดรฯ แต่ทำงานสุรินทร์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

@@TaJung@@

เรื่องเสื้อ  อาจเป็นได้ว่าเครื่องหลวม แล้วเอาไปเปลี่ยนลูกแหวนเฉยๆ  แต่ลูกที่ใช้อาจจะเอาของ N ตัวอื่นใส่หรือเปล่า

แต่ลูกมันของรุ่นไหนกันแน่

มีครับ กริ๊ปๆๆๆๆๆๆๆ ผมมีอยู่ 1 ตัว 3900 เอาบ่ท้าว 555+
ยินดีที่รู้จกชาวฟินแลนด์
ตามนั้น 555+
คนอีสานเยอะเหมือนกันเว้ย ลาวครองเว็ปแล้ว

@@TaJung@@

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ มิถุนายน 15, 2010, 10:18:24 หลังเที่ยง
มีครับ กริ๊ปๆๆๆๆๆๆๆ ผมมีอยู่ 1 ตัว 3900 เอาบ่ท้าว 555+
คนอีสานเยอะเหมือนกันเว้ย ลาวครองเว็ปแล้ว

เดี๋ยวขอเก็บเงินอีกจักหน่อยก่อนเด้อ  ตอนนี้เงินยังบ่ครบคร๊าบบบบบ  เมืออุดรฯแล้วสิไปย่ามเด้อคร๊าบ  บ้านผมอยู่แถวค่ายเสนีย์

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มิถุนายน 15, 2010, 10:34:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ มิถุนายน 15, 2010, 10:18:24 หลังเที่ยง

เดี๋ยวขอเก็บเงินอีกจักหน่อยก่อนเด้อ  ตอนนี้เงินยังบ่ครบคร๊าบบบบบ  เมืออุดรฯแล้วสิไปย่ามเด้อคร๊าบ  บ้านผมอยู่แถวค่ายเสนีย์
..
อยู่ค่ายประจักษ์เด้อ น้องเดอ เด้อเดอ นางเดอ ตึมๆๆ

ผมคือใคร...?

ผมว่าก่อนซื้อต้องดูด้วยตาตัวเองครับ ดูแต่รูปไม่พอหรอครับเพราะผมไม่เคยซื้อส่งทางไปรษณีเลย ผมไปดูของจริงตลอดครับ

yutthachai_w

ผมเห็นด้วยตามหมอหมีคับถ้าอยากขายนานๆก็น่าจะบอกกันว่ามันมีตำหนิ อย่างนี้เหมือนกับกะขายครั้งเดียวเลิกเลย อีกอย่างเจ้าของกระทู้ก็ใจร้อนเกินไป(ผมคิดว่าท่านคงคิดว่ามันหายาก)น่าจะให้เค้าส่งรูปมาให้ดูก่อนตัดสินใจโอนเงินไปให้ ยังงัยก็ถือว่าเสียค่าโง่ไปแล้วกันครับ เพราะผมก็เคยโดนแบบนี้เหมือนกันแต่ไม่หนักเท่าท่าน ส่วนเรื่องเสื้อเป็นรอยคำตอบคือทำอะไรไม่ได้ครับ  ซื้อใหม่อย่างเดียวหรือไม่ก็เอาไปตีปลอกครับ ราคาเสื้อถ้าต้องเอาไปตีปลอกน่าจะไม่เกิน 300-500 นะครับ

pepsi-leo.139

เข้าใจความรู้สึก เลย (แค้น) แต่ผมยังไม่ โดน!!  โดน อย่างอื่นแทน กะทู้ sale สุด อะไหล่ นางฟ้า   เห็น ผู้ขายลง  กะทู้  ขายตอน ....      ตีหนึ่ง พอดี เวลานั้น ก็ มีผม ถามหาสินค้า (อยู่คนเดียว) ตั้งใจ จะซื้อ หลาย อย่าง up รูป ถาม!!
กว่า คน ขาย จะ upรูป ของ ที่ ผม ต้อง การ จะได้     ปา เข้าไป หลายชั่วโมง เช้าประมาณ เก้าโมง ผม ออกไป โอน เงินค่า      สวิงอามดาม ให้ท่านpeter(ไม่ถึงสิบนาที)  แต่มี ไอ้เวน  ที่ไหน ไม่ ทราบ โทรไป สั่ง ซื้อของที่ผม up รูป ถาม โดยการโอน เงิน จ่ายทันที      
ผม นั่งเฝ้าอยู่ หน้าคอม แปดชั่วโมงเก้าชั่วโมง  ตีหนึ่งถึง- สิบโมงเช้า  แต่ โดน ตาอยู่ ที่ไหน ม่าย ทราบ มารยาท                    การซื้อ ไม่มี   (สันดานเสีย)

ซื้อขาย  ข้าม หัว  กะทู้ ผม   ทาง ผู้ ขาย บอกจะแจ้งให้ ทราบ ว่า เป็น ใคร แต่ ก็เงียบ หาย!!

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

@@TaJung@@

โอ๊วกลับไปดูคู่มือ คว้านไม่ได้  โทษทีที่บอกไปผิด  สรุปแล้วลองโทรเคลียร์กันก่อน ถ้าไม่คืน เคลมไม่ได้ คว้านใช้งานไปก่อนก็ได้...

prayna71club ( เต่า )

อ้างจาก: pepsileo.139 เมื่อ มิถุนายน 15, 2010, 11:02:47 หลังเที่ยง
เข้าใจความรู้สึก เลย (แค้น) แต่ผมยังไม่ โดน!!  โดน อย่างอื่นแทน กะทู้ sale สุด อะไหล่ นางฟ้า   เห็น ผู้ขายลง  กะทู้  ขายตอน ....      ตีหนึ่ง พอดี เวลานั้น ก็ มีผม ถามหาสินค้า (อยู่คนเดียว) ตั้งใจ จะซื้อ หลาย อย่าง up รูป ถาม!!
กว่า คน ขาย up จะรูป ของ ที่ ผม ต้อง การ จะได้     ปา เข้าไป หลายชั่วโมง เช้าประมาณ เก้าโมง ผม ออกไป โอน เงินค่า      สวิงอามดาม ให้ท่านpeter(ไม่ถึงสิบนาที)  แต่มี ไอ้เวน  ที่ไหน ไม่ ทราบ โทรไป สั่ง ซื้อของที่ผม up รูป ถาม โดยการโอน เงิน จ่ายทันที      
ผม นั่งเฝ้าอยู่ หน้าคอม แปดชั่วโมงเก้าชั่วโมง  ตีหนึ่งถึง- สิบโมงเช้า  แต่ โดน ตาอยู่ ที่ไหน ม่าย ทราบ มารยาท                    การซื้อ ไม่มี   (สันดานเสีย)

ซื้อขาย  ข้าม หัว  กะทู้ ผม   ทาง ผู้ ขาย บอกจะแจ้งให้ ทราบ ว่า เป็น ใคร แต่ ก็เงียบ หาย!!

เห็นใจเลยครับท่าน.......
ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

Narakorn

KR_D

ใจเย็นๆค่อยๆคุยกันดีกว่าครับ....น่าจะรอคนขายเข้ามาชี้แจงบ้างนะครับ

แต่ดูจากกระทู้ที่ขายไม่มีรูปเสื้อชุดนี้..จริงๆหรือผมมองไม่เห็นเองหว่า

krr150