Main Menu

อยากแรงTUXIDO ครับ

เริ่มโดย commod, ธันวาคม 27, 2007, 08:04:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

commod

คือว่า ผมมีkawasaki TUXIDO เอาไปใส่คาร์บูแดชและผ่าท่อโล่งครับ
อยากถามว่า ควรปาดฝาเท่าไร แยงเสื้อ ขยายพอร์ตเท่าไร จูนนมหนูนำมัน และอากาศเบอร์อะไร
อยากให้มันวิ่งสัก 140-150 แบบสบายๆครับ
ขอบคุณมากครับ พี่ๆ2จังหวะ

krr150

เง้อ....สั้นๆ ได้ใจความมั่กๆ  :D
สูตรรถตัวนี้ไม่มีซะด้วย ไม่เคยทำ...
แล้วตอนนี้วิ่งยังใงอ่ะครับ ดีกว่าเดิมใหม   เดิมๆ มันก็ 120-130 แล้วนา...
เอาแบบง่ายๆ พื้นๆ กว้างๆ   ฝาสัก 0.5 มิล ไอเสียยกขึ้น 2 มิลจากเดิม ไอดีช่างมันก่อน....ส่วนคาร์บู นมหนูเดิมของแดชมัน 112  เดินเบา 38 ลองขี่ดูก่อนว่าเป็นยังใง ต้นอืด ปลายวอดป่าว หรือวิ่งดี...เออๆ ขยับไฟสักนิด  อย่างเช่น เจียร์ลิ่มสัก 1 มิล ก็พอ....ลูกสูบล่ะ  เดิมๆป่าว อยากแรงต้องมีแอบลูกโตนิดนึง....เล่นซักไซร์ 100 ก็ได้...น่าจะเพิ่มซีซีขึ้นมาอีกนิด...
แต่เรื่องไล่จูนให้ลงกับที่ทำนี่บอกยาก......เพราะมันต้องเห็นอาการรถก่อน  ถึงจะค่อยๆ ปรับเอา ว่าน้ำมันน้อย หรือเยอะเกิน ......ลองดูก่อนครับ ;)

skylineztune

เดียวจะบอกให้พี่บอยมาบอกสูตร.............Tuxido แก ไม่ธรรมดาขอบอกถึงแม้ตอนนี้จะกลายเป็นซากแต่อดืตแรงมั๊ก......อิอิ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

commod

อยากรู้จัง
สูตรแต่งทักซีโด้ ของพี่บอย
บอกหน่อยครับพี่ๆ

VR-LIMITED

เคยใด้ยินว่าคัยใม่รู้ทำโนว่าวิ่งถอยหลังใด้555+เก่งจิงๆ

mosso

ตอบแทนไอ้คุณบอยละกัน   คันนี้ทำไม่ทำอะไรเลยครับ  ที่มีก็ขัดลื่น  เปลี่นนมหนูเป็น92มั้งไม่แน่ใจ(เดิม87.5)  ท่อสูตรของจ้อยอยู่ชลบุรี(ชื่อเสียงไม่ดังแต่นักแข่งไปตีกันเพียบ)  วิ่งแถวๆ140-150  ตามสภาพอากาศและลม  อ้อไมล์ติดรถนะ
แต่เดิมๆก็ขับสนุกอยู่นะ  ขึ้นไวลงไวดี

commod

ทำไมเว็บนี้คนตั้งกระทู้น้อยจัง
ทั้งที่คนอ่านเย๊อะเยอะ

skylineztune

ต้องเข้าใจครับว่าส่วนมากจะเป็นขาจรคือมาอ่านอย่างเดียวครับส่วนไอคนตอบก็มีไม่กี่คนหรอกครับเวียนไปเวียนมานี่หละหรืออาจจะเป็นเพราะบ้านหลังนี้ยังไม่เป็นทางการก็ได้ครับรอซักพักครับผมกำลังสร้างบ้านใหม่ให้ชาว2T อยู่ครับ

commod

ผมขอร่วมด้วยคนครับ
ชอบ 2จังหวะเหมือนกัน

maxdam

เอาใจช่วยพี่skylineztuneนะครับ  ;)อยากเห็นบ้านใหม่เร็วๆๆ 2t จงเจริญ

hugo

ผมก้อเปนกำลังใจ ครับ ชอบ 2 จังหวะเหมือนกาน

seekao

ทักซีโด พี่บอยหนะ แรงจิงๆ ครับ ผ่าโนว่าให้ผม เมื่อ 4 ปีที่แล้วครับ ขอบอกวิ่งไล่ boss ชนตูดเลย แมร่งหนีผมไม่ออก สัก 160 กว่าได้มังหุหุ ขอบอกเทพจิงๆ 

jjjjjjj7303

โทร 0910181638 ขวัญชัย