Main Menu

รบกวนอีกที่ครับพี่ๆ

เริ่มโดย sopongolf, พฤษภาคม 28, 2012, 07:55:59 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sopongolf

คือรถ mioตัวแรก(หน้าดั้ม) ผม สตาร์ดไม่ติด ซื้อแบตใหม่เป็นแบตน้ำชาร์จประมาณ 2 ชั่วโมง เห็นน้ำกรดเดือดก็เลยใส่  สตาร์ดได้ครั้งเดียวประมาณ 1นาที มันดับเอง และก็ไม่ติดอีกเลย ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ (ไฟหน้าปัดติด แตรดังปกติ)แต่พอกดสตาร์ดไฟก็วูบลงเลย  ขอผู้รู้ช่วยทีครับ

ผมคือใคร...?

ฟิวขาด หรือป่าว ใครรู้ เข้ามาอีกรอบ ด่วน

niranon9339

ตามท่านข้างบนเลยคับ

ถ้าฟิวไม่ขาด ก็ลองชาร์จแบตใหม่ดู   บางทีแบตอาจจะยังไม่เกบไฟเต็มที่ก็ได้    (แต่ในความคิดผมคิดว่าแบตไฟไม่พอ)

ma-deaw

sopongolf

ฟิวส์ ไม่ขาดนะครับ แต่เวลาสตาร์ทเครื่องมันดูหนักๆแล้วมันสตาร์ดยานด้วยครับ ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับเครื่องใหมครับ

niranon9339

เคสของผมพึ่งเจอวันนี้ล่าสุด พอดีฝนตกหนักแล้วจอดตากฝนทิ้งไว้เกือบ2 ชม.  แถมแบตเริ่มอ่อนละ แต่บีบแตรดัง เปิดไฟเลี้ยวได้
แต่สตาร์ทไม่ได้  ผมเลยลองถอดฟิวมาเช็ดๆ
แล้วใส่กับเข้าไป  หายเฉย

sopongolf

ฟิวส์ที่บอกอะครับเป็นฟิวส์แผ่นที่อยู่ข้างแบตปะครับ ถ้าเป็นอันนั้นผมลองหลายรอบละครับ

niranon9339

อ้างจาก: sopongolf เมื่อ พฤษภาคม 29, 2012, 11:11:23 หลังเที่ยง
ฟิวส์ที่บอกอะครับเป็นฟิวส์แผ่นที่อยู่ข้างแบตปะครับ ถ้าเป็นอันนั้นผมลองหลายรอบละครับ

ลองแก้ไปทีละอย่าง

อ่ะคับ    สตาร์ทเท้าโลด  ^^
ไม่ต้องใช้ละสตาร์ทมือ 

ratree

พึ่งร้านซ่อมใกล้บ้านดีที่สุด บ่เปื้อน บ่เปรอะ ชัวร์อีหลี

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

jack_i

น่าจะเป็นที่แบตครับไฟไม่พอ ผมเคยซื้อแบตแห้งมาจากร้านดูจากวันผลิด2ปีกว่า
เอามาสตาทได้4ทีเอง แล้วก็สตาทไม่ติดอีกเลย แต่ลองแบตใบใหม่ติดใช้งานได้ครับ
ลองสับแบตกับคนอื่นดูสตาทมือใช้ไฟเยอะครับ

tae_cbr_dragster

ถ่านไดร์สตาร์ท หมดป่าวคับ

ลองกดปุ่มสตาร์ท พร้อมๆกับกดคันสตาร์ท ดูซิคับ

จำหน่าย กล่องไฟแต่ง
KR SER VICTOR ZX LS DASH CBR SONIC WAVE125
Tel.080-604-3793