Main Menu

Kr150 ความร้อนขึ้นมาก หาสาเหตุไม่เจอ ร้อนขนาดขับโลเดียวขึ้นเกือบสุด

เริ่มโดย Pure, มิถุนายน 07, 2020, 04:39:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Pure

ช่วยด้วยครับ krผม  ความร้อนขึ้นจนสตาร์ทเฉยๆก็ขึ้นสุดได้
สิ่งที่ทำแล้ว ทำเองนะครับ ไม่เป็นมาก
1 ปาดฝา1 เปลี่ยนโอริง2-3รอบ
2เปลี่ยนเซ็นเซอร์คงามร้อน
3แยงหม้อน้ำ ให้ร้านทำ
4หล่อเย็นแล้ว ไม่หาย
5พยายามดูทางเดินน้ำในเครื่อง ไม่ตัน

อาการ น้ำฝาหม้อน้ำ เร่งเครื่อง  3-4พันรอบ มีฟอง ไหลมา ทีละนิดๆ เล็กใหญ่ปนกัน
เร่ง8-9พันรอบ น้ำกระเด็นออก
เร่ง10-11 น้ำกระเด็นออกเยอะมาก
เมื่อก่อน เคยน้ำดันออก ไม่รู้ตัว ขับจนร้อนมาก ้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้
เปลี่ยนฝาหม้อน้ำ หาย น้ำไม่ดันออก
แต่ความร้อนชึ้นมากไม่ลด สตาร์ทไว้ก็ขึ้นเรื่อยๆ ดับเครื่องคือทางเดียวที่เย็นลง   เอาไปอัดให้หม้อน้ำรับลม  ก็ร้้้้้้อน ขึ้นเหมือนเดิม
ถามคนรู้จัก บอกให้ไป ปาดเสื้อ
มันปาดได้หรอครับ ปาดตรงไหน อาการนี้คือปาดเสื้อใช่ไหม
ซ่อมไป1000กวว่าแล้ว ไม่มีจะกินแล้วครับ
ขับไม่ได้ ทรมานมาก