Main Menu

ขับไม่ได้ สตาร์ทเครื่องเสียงรอบขึ้นสูง เร่งดับ

เริ่มโดย tonvictor, พฤศจิกายน 11, 2017, 11:56:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonvictor

ตอนนี้รถผมvictorมีปัญหาอยู่2อย่างคือ 1.เวลาขับต้องเปิดโช้คค้างตลอดถ้าเอาโช้คลงเครื่องจะเบาดับซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เป็น ต่อมามีปัญหาเพิ่มอีกคือต้องเปิดโช้คค้างแล้วเวลาจะขับใส่เกียร์1ออกตัวเครื่องจะเหมือนเร่งรอบสูงขับไปได้นิดเดียวดับ สตาร์ทใหม่ใส่เกียร์เสียงรอบเครื่องสูงขึ้นเร่งไปได้สักพักดับขับต่อไม่ได้ เป็นแบบนี้ตลอด อยากทราบว่าเกิดจากอะไรครับ จะได้ซ่อมถูกจุด เป็นที่คาบูรึป่าวครับ สอบถามผู้รู้ครับ ขอบคุณครับ

G7

ลองล้างทุกชิ้นส่วนภายในคาร์บูเรเตอร์ดูก่อนครับ ..