Main Menu

Dash แต่งวิบาก เปลี่ยนโช๊คหน้าโช๊คหลัง

เริ่มโดย Kchian, กันยายน 29, 2017, 01:01:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Kchian

1.ตอนนีั้โช๊คหลังไม่เกาะโค้งแล้ว เข้าโค้งนิดเดียวล้อหลังกระเด็น อยากเปลี่ยนโช๊คใหม่ครับ แต่ยังไม่รู้ว่าว่าโช๊ครุ่นใหนยี่ห้ออะไรเหมาะสำหรับแต่งวิบาก ชี้แนะด้วยครับ  แบบราคาไม่แพงมาก ไม่เกิน 2,000 บ.

2. ตอนนี้สั่งแกนโช๊ค NSR แกนหน้ามาแล้ว กระบอกโช๊คเป็นรอยงัดนิดหน่อย มีปัญหากับโช๊คไหมครับ น้ำมันโช๊คจะรั่วไหมครับ และก้อถ้าต่อแกนลูกสูบขึ้นมาสองนิ้ว เพื่อเพิ่มช่วงชักของโช๊ค มันจะมีปัญหาเกี่ยวกับโช๊คไหมครับ และควรใช้สปริงโช๊คยาวเท่าไหร่ถึงจะลุยได้เหมือนวิบาก...ชี้แนะด้วยครับ