Main Menu

ขอถามเรื่องการล้างคราบน้ำมันที่ติดกับเครื่องคับ

เริ่มโดย Ake kr150, กันยายน 02, 2017, 05:12:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Ake kr150

ถ้าเราจะถอดเครื่องมาล้างถ้าตะเเคงเครื่องจะ
มีผลกระทบอะไรหรื่อเปล่าคับ และส่วนไหนของเครื่องที่
ไม่สามารถโดนน้ำได้บ้างคับ ขอบคุณคับ
#เครื่องของ Kr 150 คับ

G7

ล้างภายนอกหรือครับ ^_^?

ที่ควรพึงระวัง ก็น่าจะเป็นเรื่องของน้ำสะอาด/เคมีภัณฑ์ ที่นำมาใช้ชำระล้าง  ซึ่งอาจจะไหลเข้าไปตามท่อหายใจ
ของเรือนเครื่องยนต์, ปากคาร์บูฯ/แป้นรีดวาล์ว   ... กระมังครับ

Ake kr150

ล้างภายนอกคับ แต่กลัวว่าตะแคงเครื่องหรือเอากลับด้าน
แล้วเครื่องจะมีปัญหา