Main Menu

Susuki crystal มีใครเข้าใจเรื่องสายน้ำมันออโตลูปบ้างครับ

เริ่มโดย susitchok, กรกฎาคม 20, 2017, 12:26:43 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

susitchok

ผมกำลังซ่อมรถคริสตัล อยู่ แต่เดิมจะมีน้ำมันออโตลูปรั่วตลอด จนตอนนี้ถอดเครื่องออกมา เจอสายยางเส้นนึงที่หลุดออกมา แต่ก็ยังงงๆว่า สายน้ำมันเส้นนี้ไปต่อเข้าที่จุดไหนของเครื่อง ช่วยแนะนำด้วยครับ

DirectX

สายเส้นนั้นมันเป็นสายระบายอากาศในห้องเกียร์ครับ

susitchok

ขอบคุณครับ ผมเผลอรื้อห้องเกียร์ไปแล้วครับ งานหนักเลยครับ  :P

G7