Main Menu

krใส่เกียโยงอยากให้ไฟเบรคติดครับ

เริ่มโดย deendenied, พฤษภาคม 09, 2017, 03:02:35 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

deendenied

สวัสดีครับพี่ๆชาว2stroke คือตอนนี้Krผมใส่เกียโยงครับเวลาไฟไม่ติดใช่มั้ยครับ แล้วถ้าเกิดผมอยากจะให้ไฟเบรคติดด้วยเวลาเราเบรคเนี้ยต้องทำยังไงครับคือ ผมก้หาข้อมูลมาสักพัก เขาบอกใฟ้ใชสวิตท์แรงดันนํ้ามันเบรค เลยอยากถามว่า  มันต้องใช้สวิตแรงดันนํ้าดบรคเท่านั้นหรือมีวิธีอื่นอีกครับแล้ววิธีการติดตั้งทำยังไงครับ ขอบคุณครับ  อ่อลืมบอกผมใส่กระทุ้งหลัง แบมโบ้ติดรถดูดาติครัย ที่เรียกกันว่าทุ้งทองอะครับ

SIRI

สวิทช์แรงดันน้ำมันเบรคก็ง่ายและดีสุดแล้วนะครับ สวิทช์แบบใช้สปริงดึงต้องใช้ของแท้ถึงจะดีที่สุดจังหวะไฟเบรคแม่นยำ คงต้องเจาะต๊าปเกรียวหาจุดยึดเอาละครับผมว่ามันจะรุงรังไปนะครับ สู้สวิทช์แรงดันไม่ได้ครับกะทัดรัดกว่า :(