Main Menu

ปัญหาเรื่องเข็มไมล์ของ Tena ตัวเก่าครับ

เริ่มโดย march vol, ธันวาคม 13, 2016, 06:42:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

march vol

:) รถTena ผม รุ่น 4 เกียร์ครับ เวลาบิดปกติ มันบอดได้ 120 นิดๆ แต่ วันนี้วิ่งๆไปมองไมล์ ความรู้สึกที่ขี่มานานรู้ว่าเสียงแบบนี้อารมณ์นี้น่าจะได้ 100 นิดๆแล้ว หันไปมอง เข็มไมล์ มันไปค้างที่ 90 เฉยๆเลยครับแบบแข็งทื่อ แวบแรกไปคิดว่าคงสูบติดแต่ พึ่งผ่าเครื่องมารันอินเรียบร้อย สายไมล์ก็พึ่งเปลี่ยนไปเพราะมันขาด เลยไปถามช่างแถมบ้านเขาบอกว่าอาจจะเป็นที่ ลูกไมล์มัน ครับ เจอราคาประมาณ 650 ไปมีสะดุดเลย 55555 เลยใครจะถามคนในบอร์ดนี้ครับผม :-X