Main Menu

อยากทราบวิธีการถอดถังน้ำมัน serpico และพี่ๆมีวิธีการล้างถังกันอย่างไร

เริ่มโดย wuttichai duangdee, สิงหาคม 03, 2016, 09:52:09 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

wuttichai duangdee

มือใหม่ครับ อยากทราบวิธีการถอดถังน้ำมัน serpico และพี่ๆมีวิธีการล้างถังกันอย่างไรครับ ขอคำแนะนำด้วยครับผม ขอบคุณครับ

pikky_team

ไม่รู้ว่าเหมือนถัง kr หรือปล่าวนะ มันมีน้อตตัวเดียวไขออกยกได้เลย แต่อย่าลืมปลดสายเซนเซอร์กับสายก๊อกน้ำมันออกก่อน วิธีล้างถังผมก็ไม่เคยล้างได้ยินว่าบางคนเอาน้อตตัวเมียเยอะ ร้อยเลชือกให้เป็นพวงแล้วหย่อนเข้าไปในถัง กรอกเบนซิน พอประมาณแล้วเขย่าๆ แต่ผมคิดว่าน่าจะต้องถอดก๊อกกับตัวเซนเซอร์ออกแล้วอุดรูก่อน ไม่งั้นอาจมีปัญหาอย่างอื่นตามมา