Main Menu

รถวอดตอนซัดมาก ๆ จอดซักพักไปต่อได้ เกิดจากอะไรครับ

เริ่มโดย GreenGTO, กรกฎาคม 18, 2016, 02:46:50 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GreenGTO

.> รถวอดตอนซัดมาก ๆ จอดซักพักไปต่อได้ เกิดจากอะไรครับ

เมื่อวานซืนล้างถัง เปลี่ยนกรองน้ำมันเบนซิน
เมื่อเช้าขี่มาทำงานตอนความเร็วลอย  ๆ 80 - 90 ซักแพพเดียว รถวอดครับ เร่งไม่ได้ แต่เบาคันเร่งแล้วขี่ต่อก็ไปได้
จอดดับเครื่องดูน้ำมันที่กรองก็มีนะครับ พอซักพักไปต่อก็ขี่ได้ปกติถ้าช้า ๆ พอเร่งก็วอดอีก

ผมเดาว่าเป็นที่น้ำมันลงไม่พอ แต่ทำไมที่กรองมันก็มี ต้องรื้อคาร์บูมาดูนมหนูหรือเปล่าครับ เพราะตอนล้างถังนี่แดงเชียว

GreenGTO

เรียบร้อยครับ ถอดมาจัดการรูนมหนูเรียบร้อยแล้ว วิ่งปกติครับ

pikky_team

SIRI

ว่าจะสั่งน้ำยามาล้างและเคลือบถังดู เพราะเคยล้างถังที่เป็นสนิมแล้ว ไม่นานมันก็กลับมาตันอีก  :-*