Main Menu

ความรู้สายเซียนจูนคาร์บูทีครับ mikuni 38mm เหลี่ยม ลง savage400

เริ่มโดย peugeotpro, เมษายน 05, 2016, 11:46:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

peugeotpro

ความรู้สายเซียนจูนคาร์บูทีครับ mikuni 38mm เหลี่ยม ลง savage400

คาร์บูเดิม 145 / 47.5. ลงตัวดีครับ
เลยอยากลองของแบบลูกชักเพราะมาไวกว่า เลยจัดเหลี่ยม mikuni tm38 มาครับ นมหนูเดิมเมนติดมา 180 แต้มตะกั่ว/นมหนูเดินเบา 55    ไม่มีสปริงลูกชักติดมาด้วย  ผมหาเทียบใส่ แต่อ่อนไปนิด. แต่คาร์บูตัวนี้ไม่มีตัวตั้งรอบเดินเบาครับ  ต้องตั้งจากสายเอา

เลยจัดล้างแล้วใส่ลองเทส ปรากฎว่าสตาทติด แต่เดินเบาไม่ได้ สะดุด สำลัก เร่งวอด มีน้ำมันพ่นออก เลยลองขับ เร่งออกตัวได้ เปิดคันเร่งบิดพุ่งดี แต่สำลัก.  ( ผมเดาน่าจะเดินเบาหนาไป และ เมนก้หนา. ครับ )

เลยอยากสอบถามว่าควรเริ่ม นมหนูเมน และ เดินเบาจากเบอร์อะไรดีครับ

ตัวนมหนูเมนจะเหมือนเคเหลี่ยมครับ เหมือนพวก vr ,tzr
ส่วนนมหนูเดินเบา เหมือน vr ,tzr เป็นตัวเล้กๆ

ตัวเมนผมสามารถใช้ของ kr กลม แทนได้มั้ยครับ มีผลอะไรมั้ย เพราะมันมีขายและให้เลือกเยอะกว่า.   ถ้าแบบเดิมมันไม่ค่อยมีขายครับ. ขอแนวทีครับ
080-6272437 Sing

กิตตินันท์
3562083089 ไทยพาณิชย์   สาขาย่อยนิคมอุตสาหกรรมบางปู

keerathiseeket

คาณ์บูตัวเดิมกี่มิลครับ แล้วทั้ง2ตัวมีเจ็ทไหม