Main Menu

ขอวีธีดูฝาสูบโก่ง หน่อยคับเขาดูกันยังไง รถ serpico

เริ่มโดย tyui0987, มีนาคม 28, 2016, 06:28:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tyui0987

ขอวีธีดูฝาสูบโก่ง หน่อยคับเขาดูกันยังไง รถ serpico  บิดแล้วน้ำดันออก  ความร้อนขึ้นโอริงก็เปลี่ยนแล้วคับ น้ำก็วนดีจากการดูหม้อน้ำเวลาบิด

saravut

ถ้าเอาชัวต้องมีเครื่องมือวัด ครับมีเหมือนไม้บรรทัด
แล้วใช้ฟิลเลอร์เกจสอดเอา ส่งโรงกลึงดีไหม

pikky_team

ถอดฝาสูบออกมา เอากระดาษทรายเบอร์ 1500 ขึ้นไป วางบนแผ่นกระจกเรียบให้ด้านสากหงายขึ้นบน แล้วเอาฝาวางคว่ำบนกระดาษทราย แล้วรูดฝาไปบนกระดาษทราย หงายฝาขึ้นดูรอยที่สึกที่เกิดจากกระดาษทราย ว่าสม่ำเสมอหรือไม่ ถ้าไม่โก่งจะต้องสึกเสมอกันเต็มหน้า
ส่องดูในหม้อน้ำตอนติดเครื่องก็ได้ครับ เปิดฝาหม้อน้ำแล้วสตาร์ทเครื่องรอบเดินเบาตอนเครื่องเย็น เบิ้ลนิดๆแล้วดูน้ำไหลวน ว่ามีเม็ดฟองอากาศไหลต่อเนื่องในน้ำหรือไม่ครับ แบบถ้ายิ่งบิดยิ่งเห็นฟองอากาศเยอะนั่นใช่แน่นอนครับ