Main Menu

น้ำมันเครื่องไหลออกรูระบายครับ

เริ่มโดย fatting, มีนาคม 06, 2016, 01:19:13 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

fatting

อาการมีดังนี้ครับจอดรถแล้วติดเครื่องสงสัยเครื่องน่าจะยังไม่ทันร้อนครับเลยยังไม่เห็นอาการเท่าไหร่แต่พอเอารถออกไปใช้สักพักพอเครื่องเริ่มร้อนจะมีน้ำมันเครื่องไหลล้นออกมาจากรูระบายฝั่งคันเกียไหลออกมาแบบว่าพอจอดรถเท่านแหละไหลออกมานองพื้นเห็นได้ชัดเลยครับทีแรกคิดว่าใส่มากไปเลยถ่ายทิ้งพอถ่ายออกมาเหลือไม่ถึงลิตรครับทีนี้พอถ่ายออกไปแล้วเลยลองดูอีกทีครับถ่ายออกแล้วใส่เข้าไป1ลิตรตามที่ข้างเครื่องได้บอกไว้ครับกะยังไม่หายครับอาการเดิมพอร้อนน้ำมันเครื่องไหลล้นออกรูระบายเหมือนเดิม
รถที่มีอาการเสียคือ  คาเซ่125ครับแนะนำทีครับแก้ไขยังไงมันเสียตรงไหนช่วยบอกหนูทีครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำแนะนำ

pikky_team

รูระบายที่ว่านี้มันต้องมีท่อยางมาสวมแล้วเดินสายยางให้ปลายท่ออยู่สูงกว่าระดับเครื่องยนต์ หรือปล่าวครับ
รถเคยซ่อมหรือดัดแปลงอะไรมาบ้างครับ

fatting

รูระบายจะอยูด้านบนของเครื่องครับฝั่งซ้ายใกล้ๆสเตอหน้ามาท่อยางต่อออกไปที่หม้อกองอากาศครับรถผมพึ่งได้มาครับเค้าว่าเป็นรถใหม่ค้างสต๊อกครับ