Main Menu

มาตามหาความฝันครับ

เริ่มโดย bad-boy, ธันวาคม 30, 2015, 12:29:04 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bad-boy

ไม่ทราบว่าในกลุ่มมีใครใช้ NSR250R บ้างครับ แล้วมี Club ของ NSR250R ที่เว็บไหนบ้างมั้ยครับ ผม Search ในอากู๋แล้วไม่มีเลย เมื่อก่อนเหมือนเคยมีเว็บ NSR250thailand อยู่ แต่ตอนนี้เข้าไม่ได้แล้ว

คือผมชอบรุ่นนี้มาตั้งแต่ 20 ปีที่แล้ว ตอนนั้นได้แต่มอง ภาพนั้นมันยังจำมาถึงตอนนี้ เลยอยากกลับไปตามความฝันในวัยเด็ก พยายามเก็บเงินอยู่ครับ

ใครใช้รุ่นนี้อยู่ช่วยลงรูปให้ดูเป็นกำลังใจหน่อยได้มั้ยครับ หรือว่ามีเว็บแนะนำหรือใครขายราคาไม่แรงช่วยบอกด้วยนะครับ (ราคาตอนนี้ไปไกลมากเกินจะเอื้อมละ)

ขอบคุณมากครับ

pikky_team

เคยเห็นในเว็บขายดี ปล่อยอยู่ที่แสนปลาย

bad-boy

เห็นราคาแล้วก็ต๊อแต๊ครับ ปั่นราคากันไปไกลเกิ๊น

จำได้เมื่อก่อน 3-4 หมื่นก็ได้แบบทะเบียนแท้ละ  มาดูตอนนี้แสนขึ้นทั้งนั้นเลย    :P

o_nsr

แพง และอะไหล่หายาก กินน้ำมันสุดๆ รถเก่าแล้วหาที่สมบูรร์ยากซ่อมกันจนบานปลาย แนะนำ yamaha r3  มือหนึ่งหรือมือสอง รถใหม่สดกว่าครับ 170 gps มีให้สบายๆแรงตั้งแต่ต้นยันปลาย ผมใช้อยู่ (แต่ก่อนขับ NSR RRW)

lordomo

รุ่นนี้หาที่สมบูรณ์ยากจริงๆครับ เพราะมันเป็นรถนำเข้า อะไหล่ก็หายากด้วยครับ
รถอะไรหว่า?

keeauto

รถจำพวกบิคไบค์อายุ20ปีมันเข้าโรงหลอมไปหมดแล้วล่ะครับ  สมัยนั้นก็มีทีแซดอาร์250ที่ขายป้ายแดงได้มากยังหายสาปสูญไปเลยสำหรับรถ2จังหวะนะ   ส่วนพวก4จังหวะคาบู4ตัว400ซีซีขึ้นไปที่จูนยากยิ่งที่เห็นส่วนมากก็จอดทิ้งพวกFZR  CBR   GPZ  ตอนนี้ที่เห็นมากก็พวกCB400-1000 ที่เป็นแนวคลาสสิคไป     

KenJi

2 จังหวะ 250 cc. สมัยก่อนเป็นรถนำเข้าครับ ทำให้ราคาสูง คนซื้อน้อย ตอนนี้ในประเทศไทยมีน้อยชนิดที่เรียกว่านับคันได้เลยทีเดียว ถ้าจะปั่นต้องใจรักจริงๆ เพราะราคาอะไหล่แพงและหายาก
แต่เรื่องความแรงรับรองไม่ผิดหวังครับแถมซดน้ำมันอย่างกับเครื่องโรตารี่เลยทีเดียว เรื่องประหยัดน้ำมันมองข้ามไปเลย

pikky_team

http://www.thaiqc.com/listing.php?id=4253 ลองดูครับ ไม่ถึงแสนไม่มีทะเบียน ไม่รู้ขายไปยัง

bad-boy

ขอบคุณคับ
ราคานี้ทะเบียนแท้พอว่า แต่นี่รถ inv ราคาแรงเกิ๊น

อ้างจาก: pikky_team เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2016, 08:12:33 หลังเที่ยง
http://www.thaiqc.com/listing.php?id=4253 ลองดูครับ ไม่ถึงแสนไม่มีทะเบียน ไม่รู้ขายไปยัง