Main Menu

ขอถามอีกสักกระทู้นึงนะครับ เกี่ยวกับการผ่าเครื่อง

เริ่มโดย Khing, ธันวาคม 28, 2015, 06:08:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Khing

คือว่าผ่าเครื่องนี้ต้องผ่าแบบเปลี่ยนอะไหล่ในเครื่องมั้ย อย่างเช่น เปลี่ยนลูกปืนต่างๆ หรือ ผ่าแบบไม่เปลี่ยนอะไรได้มั้ยครับใช้แค่น้ำมันล้างชิ้นส่วนต่างๆเท่านั้น
และผมเองจะลองผ่าเครื่องมอไซค์ครั้งแรก มันจะทำยากมั้ยครับ :-* :-*

keerathiseeket

ไหน ๆ ก็ผ่าแล้วก็เปลี่ยนซีลข้างข้อแท้ซ้าย ขวา ซีลบาลานเซอร์แท้ ไปเลย พวกลูกปืนก็ตามอายุถ้าเก่าแล้วก็เปลี่ยนแต่ทางที่ดีก็เปลี่ยนไปเลยดีกว่า อย่าลืมเช๊คก้านสูบด้วยนะครับ จะได้จบๆไปเลยทีเดียว ไม่ต้องผ่าหลายครั้ง 

saravut

ได้ แต่ในเมื่อถอดแล้วก็ควรตรวจเช็คชิ้นส่วนต่างๆด้วย
ถ้าไม่ไหวแล้วเปลี่ยนใหม่เลยก็ดี