Main Menu

ช่วยทีครับ อยู่ดี ๆ ไฟจาก พัลเซอร์ kr หายไป

เริ่มโดย hanakao, ธันวาคม 05, 2015, 07:57:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

hanakao

ขอเล่าอาการดังนี้ครับ  เดิมทีรถผทสตาร์ทติดปรกติ (รถผม kr ตัวกล่องไฟใหญ่) ต่อมา ก้เกิดอาการไฟสะดุด บ้าง มาไม่ปรกติบ้าง จนต้องทำการถอดฝาจานไฟ ออกมาดู ผลก้คือ

ถ้าผมไม่ขันน๊อตยึดจานไฟจนแน่น รถจะเร่งได้ปรกติ แต่ถ้าขันจนแน่น รถจะดับทันที

และหลังจากนั้นผมก้ลองใล่้ช็คใส่ประเก็น แต่ก้ไม่สำเร็จ รถติดได้ไม่ถึงสิบวินาที ก้มีอาการไฟมา ๆ ขาด ๆ มีอาการจามออกปลายท่อ แล้วเครื่องก้ดับไป

ต่อมาก้เช็คอาการไฟต่อ ผลคือไม่มีไฟออกมาจาก คอยหัวเทียนเลย ผมจึงไล่ไปวัด ไฟที่ออกจาก พัลเซอร์ สรุปก้ไม่มัไฟออกเชานกัน

ต่อมาผมไปหาพัลเซอร์มือสองมาใส่ รถก้มีไฟมาติดเครื่องได้สักสิบวินาที อาการเดิมก้ออก คือ อยู่ดีๆ ก้จามแล้วเครื่องก้ดับไป

ไล่เชคไฟ ก้ไม่ออกจากพัลเซอร์อีก ตนตอนนี้จนปัญญาแล้วครับ

วอนพี่ๆ ช่วยผมที

Sabb

ของผมก้อเคยเป็นคับลิ่มจานไฟหักคับลองเช็คดูคับเพื่อจะเป็นเหมือนกัน

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

บรูชที่ฝาครอบจานไฟได้ใส่เข้าไปครบหรือเปล่าครับ
ทีมงานพลังธรรมชาติ