Main Menu

ไฟเลี้ยวรวนครับ ช่วยด้วย

เริ่มโดย Bell Cat, ตุลาคม 15, 2015, 05:01:51 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Bell Cat

วิกเตอร์ใบพัด
เปิดสวิตช์ไฟเลีัยวแล้วไฟเลี้ยวติดหมดทุกดวง กลายเป็นไฟฉุกเฉิน ซะงั้น(ผมไม่ได้ต่อวงจรไฟฉุกเฉินนะครับ)
รถเดิมๆไม่ได้แปลง

ที่ลองทำแล้ว
1.เปลี่ยนรีเลย์
2.เปลี่ยนสายไฟท้ังชุด
3.เปลี่ยนสวิชแฮนด์ซ้าย-ขวา
4.เปลี่ยนเรือนไมล์

ไม่หายครับ

แต่ พอไม่เสียบไมล์ ถอดปลั๊กไมล์สีแดงออก ไฟเลี้ยวกะพริบปกติ

จนปัญญาแล้วครับ
ใครเคยเจอปัญหานี้บ้าง

pikky_team

เสียบปลั้ก ไมล์สลับสายกันหรือปล่าวครับ หัวปลั้กสองหัว มันเหมือนกัน อาจเสียบสลับกันได้ ให้ดูสีสายไฟเป็นหลักครับ

Bell Cat

เจอสาเหตุแล้วครับ พอถอดหลอดเตือนไฟเลี้ยว(หลอดในเรือนไมล์)ออก กะพริบปกติแล้วครับ