Main Menu

ถ้าเทียบในเลเวลเท่ากัน pcx กับ nmax รุ่นไหนตอบโจทย์ใช้งานในกรุงครับ

เริ่มโดย BonjourFun, พฤศจิกายน 04, 2015, 09:15:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

BonjourFun

อยากรู้ว่าสองรุ่นนี้ 150 cc เหมือนกัน รุ่นไหนตอบโจทย์การใช้งานในเมืองมากกว่ากันครับ            

Superball_ball

ผมว่า pcx นะ เด่นๆก็เรื่องประหยัด หน้ารถก็สวย ไม่ใหญ่เทอะทะ น่าจะซอกแซกได้มากกว่า

Giggsjung

pcx ด้วยคน ค่ายฮอนด้า เค้าเน้นเรื่องเทคโนโลยี เรื่องประหยัดน้ำมัน ส่วนเรื่องแรงบิดก็ดีนะครับ
ผมว่าสูสีกับยามาฮ่า แต่ 55 ถ้าในกรุงเทพ ไม่ได้บิดไปไหนมั๊ง ยังไงก็ยังไม่นอกใจ pcx ครับ

lordomo

รถอะไรหว่า?