Main Menu

ถามใบหรีดเคอาร์หลายแบบข้อดีข้อเสีย

เริ่มโดย geenee, สิงหาคม 19, 2015, 10:22:18 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

geenee

เคอาร์ใส่หรีดเหล็กได้มั้ยครับ

ใบหรีดคาร์บอนจากศูนย์มีเบิกมั้ยครับได้ยินว่ามีของzx เราเอามาใส่เคอาร์ได้มั้ยครับ

อยากถามข้อดีข้อเสียแต่ละแบบ เหล็ก ไฟเบอร์ของเดิม คาร์บอน

ที่อยากรู้เพราะว่ามีปัญหาตอนรอบระดับ10000รอบขึ้นไป หรีดจะมีปัญหาปิดไม่ทันหรือกระพือ ทำให้แรงอัดขั้นแรกลด แรงอัดจากลูกสูบเลื่อนลงอัดไอดีเข้าห้องเผาไหม้ ถ้าหรีดไม่ดีมันจะรั่วออกปากคาร์บู กลายเป็นน้ำมันบางตอนรอบสูงๆ ปรับน้ำมันลงเยอะๆช่วยได้ในระดับนึงเองครับพอรอบสูงมากๆก็บางอยู่ดี หรือต้องใช้หรีดวีพอสอย่างเดียวครับ 8รู