Main Menu

Honda FSX150 เปิดวาล์วถังน้ำมันไว้ไม่ได้

เริ่มโดย AHE, สิงหาคม 02, 2015, 07:40:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

AHE

Honda FSX150 เปิดวาล์วถังน้ำมันไว้ไม่ได้ น้ำมันไหลออกตลอดเลย ไม่ทราบว่า เป็นที่ลูกลอยหรือป่าว ในโคราชพอรู้ไหมครับ ว่าหาอะหลั่ยได้ที่ไหน

Bell Cat

ลองล้างคาบู
ถ้าไม่หายเปลี่ยนชุดซ่อมครับ

อ้อ ไหลตอนจอด กางขาตั้งรึเปล่า
ถ้ารถตั้งตรงไหลไหม

ติดเครื่องขึ้นคร่อม รถตั้งตรงไหลไหม

AHE

ไหลตอนจอดกางขาตั้งครับ หากเครื่องติดไม่ไหล คาร์บูล้างแล้วครับ แล้วชุดซ่อม มีลูกลอยให้มาด้วยไหมครับ

phu4123

ขัดดีๆตรงรูเข็มลูกลอย น่าจะหาย
ถ้าถังมีสนิม ใส่กรองน้ำมันเบนซินด้วยเด้อ 

Bell Cat

ชุดซ่อมไม่รวมลูกลอยครับ

อาการนี้ถือว่าไม่หนัก ถ้าจอดก้อปิดก้อกครับ ง่ายสุดละ

AHE

สังเกตุดีๆแล้ว จอดเอียงมากหน่อย จะไหลครับ จอดแบบตั้งตรง ไม่ไหล เดี๋ยวหยุดนี้ จะขัดเข็ม ตามที่ สมช. แนะนำ ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

pol999

ได้หรือยังครับ ของผมโปรอาร์ก็เป็นทั้งเปลี่ยนเข้มลูกลอยก็ไม่หายทั้งๆที่คิดว่าหายดีแล้วใช้ไปสักพักก็เป็นอีก พอใช้ดอกสว่านดอกเล้กๆหมุนๆในรูเข็มลูกลอยหายเลย ทดลองมาหลายอาทิตย์ ไม่มีน้ำไหลออกมาอีกจอดเอียงหมุนรถก็ไม่ไหลแล้ว
คิดว่าคงจะเป็นที่คลาบฟลั๊กในรูที่เราทำความสะอาดไม่ถึงใช้มือจับดอกสว่านหมุนๆก็พอนะครับ

AHE

ผมลอง ทำตามท่าน pol999 แนะนำมา ตอนนี้ ก็ได้ สามวันแล้ว ยังไม่มีน้ำมันไหลออกมาเลย ใครเจอปัญหานี้ลองดูนะครับ.