Main Menu

ลูกสูบ N PRO ไซต์ C ใส่ เสื้อสูบ N PRO ไซต์ B

เริ่มโดย KenJi, กรกฎาคม 07, 2015, 12:06:57 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

KenJi

ตามหัวข้อเลยครับ ผมจะฟิตเครื่องรถใหม่อ่าครับ ผมกำลังเก็บอะไหล่อยู่ตอนนี้ก็ได้มาบางส่วนแล้ว เสื้อสูบไซต์ B (เสื้อเบิกได้แค่ A B) ก็ต้องใส่กับลูกสูบไซต์ B แต่เนื่องจากว่าลูกสูบหาเบิกศูนย์มันมีแค่ไซค์เดียวอ่าครับคือไซต์ C ไซค์ A B ไม่ผลิตแล้ว
เท่ากับว่าเสื้อสูบไซต์ B ใส่ลูกสูบไซต์ C อยากทราบว่าจะใส่กันได้ไหมอ่าครับ ตอนนี้หาลูกสูบไซค์ B มาหลายศูนย์ฯหลายร้านแล้วครับยังไม่มีวี่แว่วที่จะเจอเลย....

ถ้าหาลูกสูบไซต์ B มาใส่กับเสื้อสูบไซต์ B ไม่ได้ ว่าจะจำใจเบิกไซต์ C มาใส่ครับแค่กลัวจะผลเสียตามมา เลยอยากจะทราบข้อมูลเพิ่มเติมนะครับว่า ลูกสูบไซต์ C ใส่เสื้อสูบไซต์ B ได้ไหมแล้วมีผลเสียอะไรไหมครับ

รบกวนขอข้อมูลเพิ่มด้วยครับ.....

DEDOR

ผมยังใส่ลูก ซี กับ เสื้อ  เอ เลยครับ  ทำไงได้  ก็มันหาได้แค่ไซส์เดียว
ถ้าจะเอาให้ตรงไซส์  ลองพิจารณาลูก RW ดูครับ  ยังมีให้เบิกได้ทุกไซส์อยู่ครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

KenJi

ครับผม ลูกสูบไซต์ C ใส่เสื้อสูบไซต์ B ไม่น่าจะมีปัญหาหรือผลเสียอะไรใช่ไหมอ่าครับ กลัวจะมีผลเลยมาสอบถามก่อน ถ้าไม่มีผลจะได้จัดเลยอิอิ...

geenee

ผมใช้อยู่ครับเสื้อตอก b แต่ลูกตอนนี้ c คิดว่าเสื้อมันสึกแล้วก็ต้องใช้ c เพื่อให้ฟิตเหมือนใหม่ ถ้าเสื้อใหม่ๆจะใส่ c อาจจะต้องเอาไปขัดลื่นร้านคว้านนิดหน่อยเพื่อให้มันสึกนิดนึงคงจะถูกต้องครับ คหสต ครับ