Main Menu

สอบถามเรื่องการดูแลรถสองจังหวะครับ

เริ่มโดย zax1966, กันยายน 03, 2015, 06:57:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zax1966

ผมใช้ yamaha mate 111 อยากทราบวิธีการดูแลรักษาอ่ะครับ ไม่เคยใช้มาก่อนเลย ส่วนเรื่องเครื่องใช้ดีครับ แต่อยากรักษาเป็นด้วยครับ น้ำมันเครือง น้ำมัน2T หัวเทียน ใช้อะไรดีครับ

Bell Cat

สำคัญสุดคือ น้ำมัน 2t คอยเช็กตลอด อย่าให้ขาดครับ

ที่เหลือก้อดูแลเหมือนรถทั่วไปฮะ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตามนั้นครับ ....ดูแลระบบ อากาศ อย่างไส้กรอง  ...

ถังน้ำม้ัน  ถ้า ไม่เป็นสนิม  ไม่ต้องแกะคาบู มาล้าง  โดยไม่จำเป็นครับ

ระบบ ขับเคลื่อน อย่าง โซ่ ยาง ล้อ ....หล่อลื่น และปรับตั้ง ตามระยะ ..ที่กำหนด 

เท่านี้ รถเรา ก็  พร้อมใช้แล้ว  ...ไม่โทรม ไม่ช้ำ   ครับ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "