Main Menu

ใครมีรูปภาพ pdk150บ้างครับ มอเตอร์ไซไม่มีไฟหน้า ทำไว้แข่งหรือปล่าว

เริ่มโดย vinyu_เดิมบางนางบวช, กรกฎาคม 08, 2015, 12:38:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

vinyu_เดิมบางนางบวช

ลองค้นดูแล้วไฟล์ภาพโดนลบไปแล้วครับ  เหลื่อแต่ภาพย่อแบบไม่ชัด  ใครมีแฟ้มภาพลงให้ดูบ้างนะครับ  :(
อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน

lordomo

รุ่นนี้มันมีเวอร์ชั่นที่มีไฟหน้าอยู่เหมือนกันครับ เดี๋ยวผมจะลองค้นมาให้ตอนเย็นครับ

รถอะไรหว่า?

ขอบคุณนะครับ  ไม่ยักรู้มีออกมาขายในตอนนั้นด้วย  ไม่เคยเหนใครขี่
อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน

pikky_team

มันแชสซีเดียวกันกับ KR ใช้ป่าว มองดูในรูปหน้าตาคุ้นๆ

kookkai

สมัยนั้นโด่งดังมากเพราะเป็นรถแรงที่โมดิฟายมาทำทั้งเป็นตัวแข่งและตัวขายด้วย  คนที่สามจากขวามือที่ใส่แว่นดำ นั่นคือนักแข่งคู่บารมีของทีมกรีนสมัยนั้นนั้นเลย  พี่วัว ณัฐวุฒิ  เจริญสุขะวัฒนะ ที่ตอนนี้มาผันตัวมาเป็นนักแข่งรถยนต์ ของโตโยต้า ไทยแลนด์

lordomo

มาแล้วครับ ขอโทษครับที่มาช้า ผมหารูปได้แค่เท่านี้เองครับ เสียดายรูปในเว็ป 2tthailand เหมือนกันครับ
ตอนที่รูปมันยังไม่เสีย ผมน่าจะเซฟไว้ ขอบอกเลยครับว่ามีอะไรดีๆเยอะครับตอนนั้น

นี่ครับ PDK 150 รถรุ่นนี้มันเอา KR มาปรับแหละครับ แต่จะต่าง กันตรงที่ KR จะเป็นถังน้ำมันไปเลย
แต่รถ PDK คันนี้ มันจะมีถังน้ำมันเป็นถังเหลี่ยมๆอยู่ แล้วครอบด้วยแฟริ่งอีกที ยาวไปถึงเบาะเลย

รูปนี้ เป็นรูปลายเซ็นของคุณโหน่ง wiwat44 SPEED UP คิดว่าคุณโหน่งน่าจะเป้นเจ้าของครับ แต่ไม่ทราบว่าตอนนี้รถยังอยู่รึเปล่านะครับ
ผมเคยแวะไปซื้ออะไหล่ที่ร้านคุณโหน่ง 2 ครั้งแต่ไม่เคยเจอ

แถมให้ครับ นี่ก็ KR กับ Serpico SE Brembo edition ครับ เกิดทันแต่ไม่เคยเห็นครับ

ยังมีรุ่นแปลกที่ผมไม่เคยเห็นอีกครับ KR Blue monster ผมไม่แน่ใจว่ามันเคยขายที่บ้านเรารึเปล่า เพราะผมเกิดไม่ทันครับ จริงๆรูปมีประมาณ 3-4 รูปแต่เสียไปเกือบหมด

ผมจำได้ว่าในเว็ป 2tthailand มีรูป ชุดแต่ง KR แปลงเป็น ZXR อยู่ กับชุดแต่ง TZR ใครที่เคยโหลดมา รบกวนอัพหน่อยครับ อยากเห็นมากครับ

รถอะไรหว่า?

saravut

คันนำ้เงินข้างบนสุดนี่ จำได้ว่าจะเอามาลงแข่งกับ Honda rs 125 กับYamaha tz 125
ใช่ไหม แต่มันไม่ใช่kawasaki เป็นขี่ห้ออะไรจำไม่ได้
ถ้าผิดพลาดขออภัย

ขอบคุณมากครับ  ที่ลงรูปไว้ให้ดู    ได้เท่านี้ผมก็ดีใจแล้วครับ   สำหรับรถรุ่นพิเศษ   ราคาตอนนั้นตั้งไว้สูงลิป   จนน้อยคนจะถอยออกมาขี่กัน      ได้เห็นผ่านตาช้าไปสำหรับผม  แล้วบอร์ดสองจังหวะ  ดูแผ่วลงไม่เหมือนสองปีที่ผ่านมา     ขอบคุณมากเลยครับ