Main Menu

Dash บิดคันเร่งเบาๆแล้วท่อยิง..

เริ่มโดย nolimit, พฤษภาคม 07, 2015, 02:34:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nolimit

รถเดิมๆเลยน่ะครับ ไม่ได้โมอะไรเพิ่มเติมเลย อาการรถตอนนี้ สตาทเดินเบาได้ปกติ พอเริ่มบิดคันเร่ง จะมีเสียงยิงออกท่อ ปุ๊ปๆเบาๆ แล้วก็ดับครับ
แต่ถ้าบิดแล้วรอบมา ก็ไม่มีอาการอะไรเลยครับ ขี่ได้ซัดได้รอบมาก็ปกติดี พอเวลามาจอดเดินเบา เริ่มบิด ก็อาการเดิม ยิงปุ๊ปๆแล้วดับ
แดช 6เกีย ตัวเก่าไฟท้าย 2ดวงอะครับ

ก่อนที่กล่องไฟใบเก่าจะเสียรถไม่มีอาการอะไรเลยครับ แล้วก็หากล่องมือสองมา เสียบดูสตาททีเดียวติด แล้วก็มีอาการยิงอย่างที่เล่าไปข้างต้น

ปล.ตอนนี้ได้เปลี่ยนพัลเช่อร์ไป1ตัวแล้วครับ อาการยังเเหมือนเดิม แบตมีไฟนะครับใหม่ๆ
รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับ