Main Menu

เทคโนโลยี่4 กับ 2 จังหวะ ต่างกัน 10 กว่าปี...

เริ่มโดย wit2771554, พฤษภาคม 09, 2013, 04:28:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ASENAL

อ่านแล้วเวียนหัว

นึกถึงอดีต..แต่ก็ต้องทนอยู่กับความเป็นจริง..ในปัจจุบัน

NovaScraper

แดช วิศวกรรมออกแบบ มาแบบนี้

แต่ บ้านเราเอามาทำแบบนี้ (ทำเองนะคับ ขำๆ)

อันนี้ท่อซ้ายคับ ลงสีแล้ว

ce013

มันเป็นแค่เพียงช่วงหนึ่งของระยะเวลาวิวัฒนาการ ที่ไล่มาแต่เครื่องจักรสันดาปภายนอก เครื่องจักรไอน้ำ เครื่องจักรนู่นนี่นั่น มาถึงเครื่องจักรสันดาปภายใน ไม่มีอะไีรมาคู่พร้อมกัน แต่หละอันก็มาถึงช่วงของมัน จะว่าเทคโนโลยีมันตันก็ไม่ใช่ แต่มันมีอันใหม่ดีกว่า มาแทนที่ซึ่งดีกว่าอันเห่า อีกซักประมาณ 20-30 ปี เหล่าบรรดาเด็กแว๊นที่หรือเราๆท่านๆก็คงจะมา ลำพึงลำพันหา CBR ninja fino บลาาาๆ แบบที่เราพูดกันอยู่ทุกวันนี้เหมือนกัน เพราะตอนนั้นคงจะเป็นแบบเสียบปลั๊กกันหมดแล้ว และในตอนนั้น ก็อาจจะมีำคำตั้งคำถามเหมือนท่าน จขกท ว่า ถ้าหาก เครื่องยนต์ใช้น้ำมันยังอยู่จะำพัฒนาถึงไหน ........เกิดขึ้น มีอยู่ และดับไปในที่สุด.............

wit2771554

อ้างจาก: ce013 เมื่อ พฤษภาคม 21, 2013, 01:28:35 ก่อนเที่ยง
มันเป็นแค่เพียงช่วงหนึ่งของระยะเวลาวิวัฒนาการ ที่ไล่มาแต่เครื่องจักรสันดาปภายนอก เครื่องจักรไอน้ำ เครื่องจักรนู่นนี่นั่น มาถึงเครื่องจักรสันดาปภายใน ไม่มีอะไีรมาคู่พร้อมกัน แต่หละอันก็มาถึงช่วงของมัน จะว่าเทคโนโลยีมันตันก็ไม่ใช่ แต่มันมีอันใหม่ดีกว่า มาแทนที่ซึ่งดีกว่าอันเห่า อีกซักประมาณ 20-30 ปี เหล่าบรรดาเด็กแว๊นที่หรือเราๆท่านๆก็คงจะมา ลำพึงลำพันหา CBR ninja fino บลาาาๆ แบบที่เราพูดกันอยู่ทุกวันนี้เหมือนกัน เพราะตอนนั้นคงจะเป็นแบบเสียบปลั๊กกันหมดแล้ว และในตอนนั้น ก็อาจจะมีำคำตั้งคำถามเหมือนท่าน จขกท ว่า ถ้าหาก เครื่องยนต์ใช้น้ำมันยังอยู่จะำพัฒนาถึงไหน ........เกิดขึ้น มีอยู่ และดับไปในที่สุด.............
ตามนั้นเลยครับ ใกล้จะถึงจุดที่เลือกว่า "อิ่มตัว"...

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=97097.0
155 ม.3 ต.ท่าข้าม อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว 27120 // 0907693039 วิทย์ ครับ
"รถถ้ามันไม่สุดอย่างที่เราพอจะทำได้มันค้างใจคับ"

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

poom kk.

อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000

AcidZero

nsr 250

เสื้อ เอ็นโปร ลูกแดช พี่ไทย จับมา ขยายลูกใส่ nsr sp

cbr 250

เสื้อ โซนิค ลูกซี70 วาล์ว ซี50

กรรม รั่วละ

JAN MP

ต่อให้อีก10-20cbr150ก็ไม่มีวันแรงก่วnsr150spได้ตราบได่ที่ยังมีการจุดระเบิด2ได้1ยุ่นะตอนนี้ผมว่า4tเริ่มตันแล้วที่ข้างบนว่า2tตันแล้วไม่จิงคับถ้าไม่ติดค่าไอ่เสียนะไอ้ที่พัฒนาก็มีคริปก็มีหัวฉีด2tการเผาไหม้สมบูรขึ้นประหยัดขึ่นแต่แรงขึ้นมากทีนี้จะๆด้ใช้รถ2tแบบเต็มซีซีซะทีผมว่าอนาคตไม่แน่แต่ก็มีแล้ว พศ นี้ แจกพอดสักงวดronax500จัดแน่....ตื่นๆสายแล้ว :'(

lordomo

อ้างจาก: wit2771554 เมื่อ พฤษภาคม 09, 2013, 04:28:32 หลังเที่ยง

4 จังหวะแรงเพราะเทคโนโลยี่ แต่2จังหวะยังยำ่อยู่ที่เดิม
เทคโนโลยี่4 กับ 2 ต่างกัน 10 กว่าปี
เพราะ 4จังหวะพัฒนามาตลอด แต่ 2จังหวะ อยู่ที่เดิม
ลองคิดเล่นๆนะว่า ถ้า4 กับ2 พัฒนามาคู่กันจะเป็นยังไง
แค่ตอนนี้ 4ยังสู้2ไม่ได้เลยลองวัดcc ที่เหมาะ ที่จะสู้กันได้
dash125 - cbr 150
nsr150 - cbr 250
nsr 250 - cbr 500
rd350 - gsxr 800
nsr500 - cbr 1000
ประมาณนี้แลครับพี(ไปเจอมา)

ผมว่านะ ในปัจจุบัน
KR NSR GAMMA TZR 150 ความเร็วน่าจะใกล้เคียงกับ Ninja 300 ครับ มากกว่า CBR 250 นะครับ (ผมเช็คจากแรงม้าและความเร็วสูงสุด)
ส่วน NSR RGV TZR 250 ผมว่ามันเร็วกว่า CBR 500 นะครับ (CBR 500 เหมือนมันไม่เน้นทำมาให้มันแรงอ่ะครับ)
รถอะไรหว่า?

SIRI

:(ผมคิดเล่นๆว่า หากมีผู้ผลิตน้ำมันหล่อลื่นในกระบอกสูบ(นำ้มัน2T)คิดค้นน้ำมันสูตรเผาไหม้ไม่มีควัน หรือมีแต่มองไม่เห็นอย่าง4T และผ่านมาตรฐานมลพิษเดียวกับ4T  หรือคิดค้นน้ำมันเชื้อเพลิงสูตรผสมสารหล่อลื่นที่มี
คุณสมบัติเดียวกับน้ำมัน2Tที่ใช้กับกระบอกสูบที่เคลือบด้วยสารที่แข็งและลื่นพิเศษ วันนั้นจะมีมั้ยนะ หรือทำได้แต่น้ำมันก็หมดโลกไปแล้ว >:(ฝันต่อดีกว่า...