Main Menu

ผสมออโต้ลูปวิธีไหนดีกว่ากัน

เริ่มโดย indyfamous, มีนาคม 17, 2015, 03:04:55 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

indyfamous

อยากสอบถามผู้มีประสบการณ์ครับ ...
ระหว่างผสม2t ลงในถังน้ำมันเลย กับผสมลงในถังออโต้ลูป วิธีไหนส่งผลต่อเครื่องยนต์อย่างไรบ้างครับ สูบจะติดมั้ยหากผสมลงในถังน้ำมัน

ผู้รู้ช่วยแนะนำมือใหม่ด้วยครับ

aoaaued

อ้างจาก: indyfamous เมื่อ มีนาคม 17, 2015, 03:04:55 ก่อนเที่ยง
อยากสอบถามผู้มีประสบการณ์ครับ ...
ระหว่างผสม2t ลงในถังน้ำมันเลย กับผสมลงในถังออโต้ลูป วิธีไหนส่งผลต่อเครื่องยนต์อย่างไรบ้างครับ สูบจะติดมั้ยหากผสมลงในถังน้ำมัน

ผู้รู้ช่วยแนะนำมือใหม่ด้วยครับ

ทั้งสองอย่างมันมีทั้งข้อดีข้อเสียแหละ  อยู่ที่เราจะพิจารณาตัดสินใจเลือกเอา
ผสมถัง ข้อดีคือชั่วร์ ไม่ต้องกลัวไส้แตก  ข้อเสีย ยุ่งยากต่อการผสม หากเดินทางไกล ต้องพกกระป๋อง2t ไปด้วยให้เป็นภาระ  ผสมไม่ถูกส่วนอาจเกิดปัญหากับเครื่องยนต์ เช่น น้อยไปไส้แตก มากไปเกิดน้ำมันปลายท่อไอเสียเปรอะเลอะเทอะ ท่อตัน  ผสมไว้หลายวันไม่ได้ใช้รถ2tอาจแยกตัวตกตะกอนได้

ใช้ปั๊ม2t  ข้อดี สะดวกกับการใช้    ข้อเสีย ปั๊ม2t พังอาจทำให้เครื่องพังได้ถ้าเรารู้ไม่ทัน ครับ

DEDOR

แบบเดิมดีกว่าครับ  ส่วนผสมไม่ผิดเพี้ยน  ถ้าผสมถังนี่  ท่านต้องแม่นเรื่องอัตราส่วนครับ อันนี้พูดถึงว่าจะออกแนวแว๊นน่ะครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

saravut

บั้ม 2t คงไม่พังกันง่ายๆหลอก อย่างเก่งแค่ซึมบ้าง หมั่นดูแลตรวจเช็คครับ

indyfamous

geenee

ผสมถังก็ลดจุดรั่วจุดเสี่ยงลงได้เพราะถ้ารถเก่า ชิ้นส่วนต่างๆท่านไม่สมบูรณ์ ชิ้นส่วนเยอะถ้าเสียชิ้นเดียว ก็มีปัญหาได้ อุดสายออโต้ลูปที่ตรงไปแคร๊ง อุดสายออโต้ลูปไปคอหรีด โอกาสเจอจุดรั่วน้อยลง ดูแลแค่ ส่วนผสมออโต้ลูปที่ผสมถัง และต้องเขย่าตลอดก่อนขับ เหลือส่วนที่ดูแลน้อยลง แต่ถ้ารถสมบูรณ์ ดีทุกชิ้นก็ใช้เดิมๆครับ ไม่ต้องมาเขย่า กะปริมาณผสม ก็สะดวก ถ้าใช้รอบสูงๆ เครื่องทำงานหนักตลอด ส่วนตัวแนะนำผสมถัง ลดจุดเสี่ยงต่างๆดีกว่าครับ ถ้าขี่ชมวิวรอบกลางๆ ก็ปั้มออโต้ลูป

Franesae

ผสมปั้ม 2T ดีกว่าครับ ไม่ต้องกลัวเรื่องปั้มเสีย ถ้าปั้มเสียมันจะไหลมากกว่าปกติครับ มันจะไม่ตัน
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

indyfamous

รถที่ได้มา gto m1 อ่ะครับ เจ้าของเดิมจอดทิ้งไว้ประมาณครึ่งปี ไม่ได้ขับหรือแตะต้องเลย
เลยไม่แน่ใจว่าปั๊มออโต้ลูปมันจะเสีย หรือมันจะตันหรือป่าว จากการจอดทิ้งไว้ เลยมาขอคำชี้แนะ ว่าหากผสมถัง
จะเกิดความเสี่ยงมากน้อยเพียงใด

ว่าจะเอามาปลุก แล้วขับเล่นในเมือง ไม่ถึงกับออกทริปหรือทางไกลหรอกครับ

keeauto

วิธีจะดูปั๊มทูทีเสียก็แค่ติดเครื่องเอาสายยางที่ต่อมาท่อไอดีออกว่ามีทูทีหยดรึเปล่าเท่านั้นชิวๆหรือดมเป็นก็ดมท่อไอเสียว่ามันเผาทูทีรึเปล่า