Main Menu

ซีลข้อเหวี่ยง

เริ่มโดย nonsanook, กุมภาพันธ์ 15, 2015, 05:31:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nonsanook

มีน้ำมันซึมหยดออกจากฝั่งจานไฟ มันคือ น้ำมันอะไรครับ แล้วอาการเบาดับ+รอบค้างเกี่ยวกับซีลข้อเหวี่ยงรั่วไหม ถ้าเราไม่เปลี่ยนจะเป็นไรไหม รถไม่ค่อยได้ขับจอดโชว์ในบ้านตลอดไม่อยากถอด

ขอบคุณมากครับ  :D :D

zanakand

เกี่ยวครับน้ำมันเครื่องรั่วตรงซีลจานไฟรีบเปลี่ยนเลย

SIRI

รถอะไรครับ ถ้าKR-SER ก็ผ่าเครื่อง...

เรามันเสื้อตึก

มันคือน้ำมันอะไร มันคือน้ำมัน2Tครับ มันเผาไหท้ไม่หมดมันก็เลยไหลออกมาครับ แล้วอาการที่ท่านว่ามานั้น มันคือซีลข้างข้อรั่วครับ

ไม่เปลื่ยนก็ได้นะ แต่.. ผมที่ตามมานั้นเสียเยอะมากๆครับ ได้ไม่คุ้มเสีย เพราะมัดไฟพวกคอยสตาร์ดมันอยู่ในนั้นหมดครับ แทนที่มันจะทำงานสะดวกกลับกลายว่ามันต้องมีสิ่งอะไรก็ไม่รู้ไปปะปน

แล้วรถท่านเป็นรถรุ่นไหนหรอครับ ถ้าพวกตระกูลhondaก็ง่ายหน่อยไม่ต้องผ่าเครื่อง แต่ถ้าเป็นKAWA นี่แหละเรื่องใหญ่เลย

นาย สุนทร จรลี  27 หมู่11 ต.ป่างิ้ว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130 T.0807882656

nonsanook

รถ yamaha ysr80cc อะครับ

ไม่ค่อยได้ขี่ครับขี่ที่15นาทีเอง ช้าๆด้วย ไม่เปลี่ยนซีลจะเป็นไรมากไหมครับ อีกข้อ ตอนนี้ปั้มออโต้ลูปรั่วผมเลยผสมถังเอา แล้วสายจากถังผมอุดไว้จะเป็นไรไหมครับ :'( :'( :'( :'(

เรามันเสื้อตึก

ส่วนเรื่องซีลไม่เปลี่ยนมันก็ตามที่ผมบอกอะครับ แต่ถ้านานๆไปมันก็ไม่ดีหรอกนะครับถ้าเปลี่ยนได้ให้รีบเปลี่ยนเถอะครับ

ส่วนเรื่องสายจากถัง อันนี้ผมไม่ทราบครับต้องรอท่านอื่นดูครับ แต่ผมว่าน่าจะไม่หรอกครับ
นาย สุนทร จรลี  27 หมู่11 ต.ป่างิ้ว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130 T.0807882656

aoaaued

อ้างจาก: nonsanook เมื่อ กุมภาพันธ์ 15, 2015, 05:31:23 หลังเที่ยง
มีน้ำมันซึมหยดออกจากฝั่งจานไฟ มันคือ น้ำมันอะไรครับ แล้วอาการเบาดับ+รอบค้างเกี่ยวกับซีลข้อเหวี่ยงรั่วไหม ถ้าเราไม่เปลี่ยนจะเป็นไรไหม รถไม่ค่อยได้ขับจอดโชว์ในบ้านตลอดไม่อยากถอด

ขอบคุณมากครับ  :D :D

ถ้ามีน้ำมันเครื่องทางฝั่งจานไฟ ส่วนมากก็รั่วจากซีลด์ข้อเหวี่ยงหรือซีลด์บาลานเซอร์  ถ้ารั่วที่ซีลด์ข้อเหวี่ยงถ้ารั่วมากๆเครื่องเดินรอบต่ำๆจะดับ และการเปลี่ยนซีลด์จะง่ายกว่าเปลี่ยนซีลด์บาลานเซอร์ครับ

visitsak

ได้ความรู้ เก็บข้อมูล ครับ...

saravut