Main Menu

น้ำมันพ่นออกปากคาร์บู

เริ่มโดย golf222, กุมภาพันธ์ 17, 2015, 05:24:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

golf222

รถโนวาผมคาร์บูแดช เปลือยกรอง คือว่าตอนขี่มีน้ำมันพ่นออกมาตากปากคาร์บูเต็มเลยครับ เลอะโครงไปหมด

แต่ก็ขี่ได้ปกตินะครับ ไม่มีสะดุด เดินเบาก็ปกติ  ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับผม  ทำให้มันหายได้หรือป่าว สงสัยมานานเลยเอามาถามพี่ๆหน่อย

pikky_team

ใส่หม้อกรองอากาศสิครับ ฝุ่นไม่เข้าเครื่องยนต์ด้วย

DEDOR

มันพ่นปกตินะครับ  รถเปลือยกรองจะสิ้นเปลืองน้ำมันมากกว่าปกติเพราะมันพ่นทิ้งนี่แหละครับ  แต่ถ้ามีกรองรองรับอยู่มันก็จะถูกดูดกลับเข้าไปใช้ใหม่ได้ครับ   

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

golf222

ถ้าใส่กรองจะช่วยเซฟตรงนี้ได้ใข่ป่าวครับ  ผมได้หากรองเปลือยมาใส่

aoaaued

อ้างจาก: golf222 เมื่อ กุมภาพันธ์ 17, 2015, 05:24:23 หลังเที่ยง
รถโนวาผมคาร์บูแดช เปลือยกรอง คือว่าตอนขี่มีน้ำมันพ่นออกมาตากปากคาร์บูเต็มเลยครับ เลอะโครงไปหมด

แต่ก็ขี่ได้ปกตินะครับ ไม่มีสะดุด เดินเบาก็ปกติ  ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับผม  ทำให้มันหายได้หรือป่าว สงสัยมานานเลยเอามาถามพี่ๆหน่อย

เป็นธรรมดาของสองจังหวะที่เปลือยกรอง ต้องมีไอน้ำมันกระจาย  อิอิอิ

golf222

ขอบคุณพี่ ๆ ที่มาช่วยตอบนะครับ ผมแก้โดยการเอากรองเปลือยใส่ไปแล้ว

JO

geenee

ถ้าพ่นมากๆอาจจะรีดวาวล์มีปัญหา เพราะปกติรีดวาวล์มันกันน้ำมันย้อนกลับครับ

golf222

ขอผมหรีดแอว ยังไม่เคยได้ดูเลยไม่รู้ว่ามันแตกหรือป่าว เดี๋ยวลองไปเชคดูครับ

geenee

ใส่กรองเดิมแต่ไม่ใส่ฟองน้ำก็ได้ครับ ถ้าไงก็พ่นน้ำมัน ไงก็กระเด้นออกในกรอง แล้วก็โล่งด้วยเปลืองกรองอากาศเข้าเต็มๆ แต่ถ้ารถใช้งานทั่วไปใส่กรองดีกว่าครับฝุ่นเยอะ