Main Menu

ถามเกี่ยวกับล้อ NSR 6ก้านหน่อยครับ

เริ่มโดย zanakand, กุมภาพันธ์ 21, 2015, 04:45:20 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zanakand

อยากทราบว่ามันเป็นวัสดุอะไรครับ อลูมิเนียมล้วนหรือว่ามีส่วนผสมอื่นๆ ในกรณีถ้าแตกหักสามารถเชื่อมมิเนียมทั่วไปได้ไหม

suphachai

ถ้ารถตลาดบ้านเราจะทำมาจากอลูมินั่ม อัลลอยครับ สามารถเชื่อมได้แต่ต้องมีเครื่องเชื่อมเฉพาะ แต่ทำแล้วจะแข็วแรงเหมือนเดิมรึเปล่าไม่ทราบเหมือนกัน
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

zanakand

อ้างจาก: suphachai เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2015, 08:03:59 หลังเที่ยง
ถ้ารถตลาดบ้านเราจะทำมาจากอลูมินั่ม อัลลอยครับ สามารถเชื่อมได้แต่ต้องมีเครื่องเชื่อมเฉพาะ แต่ทำแล้วจะแข็วแรงเหมือนเดิมรึเปล่าไม่ทราบเหมือนกัน
โอ้ออ ขอบคุณมากครับแสดงว่าเชื่อมได้ แข็งไม่แข็งก็อีกเรื่องหนึ่ง ขอบคุณครับ

lordomo

ลองไปถาม ร้านล้อแม็กรถยนต์ดูก็ได้ครับ ว่าเวลาซ่อมนี่ทำยังไง ทำได้รึเปล่า

ของผมเคยพักเท้า N pro หัก ก็เอาไปให้ร้านล้อแม็กรถยนต์เชื่อมให้ครับ 70 บาทครับ
รถอะไรหว่า?

zanakand

อ้างจาก: lordomo เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2015, 03:21:19 หลังเที่ยง
ลองไปถาม ร้านล้อแม็กรถยนต์ดูก็ได้ครับ ว่าเวลาซ่อมนี่ทำยังไง ทำได้รึเปล่า

ของผมเคยพักเท้า N pro หัก ก็เอาไปให้ร้านล้อแม็กรถยนต์เชื่อมให้ครับ 70 บาทครับ
โอ้ขอบคุณครับ