Main Menu

รอบเร่งเอง

เริ่มโดย nonsanook, กุมภาพันธ์ 13, 2015, 09:12:50 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nonsanook

เมื่อวานลองถอดคาบูมาล้างเอง ใส่กลับประกอบ รอบปกติที่1800 มีอาการบางทีก็เร่งเองถึง4000รอบ ต้องเบิ้นเครื่อง2-3ทีถึงจะมารอบปกติ

อาการแบบนี้เป็นที่จูนไม่ดีรึเปล่าครับ อากาศมากหรือไป  :P :P :P :P :P :P

SIRI

ผมว่าลองเช็คสายเร่งว่าเข้าที่เข้าทางดีเหมือนเดิมปล่าว อาจไม่เข้าล็อคหรือตึงจากที่เราถอดคาบูฯมาล้าง เคยเป็นครับเร่งเป็นหมื่นรอบเลย ตกใจหมดเลย >:(

ZAAKA

ถังฝาก้อกสีเหลืองสีดำ อันละ700รวมส่ง

keeauto

ก่อนอื่นดูว่าตอนที่มันเร่งค้างนี่ลูกเร่งค้างด้วยรึเปล่าเปลือยกรองดู จูนไม่ดียังไงมันไม่ไปเอง4000รอบหรอกครับถ้าลูกเร่งไม่ยกไม่มีทางขึ้นไปได้

เรามันเสื้อตึก

อ้างจาก: SIRI เมื่อ กุมภาพันธ์ 13, 2015, 08:02:55 หลังเที่ยง
ผมว่าลองเช็คสายเร่งว่าเข้าที่เข้าทางดีเหมือนเดิมปล่าว อาจไม่เข้าล็อคหรือตึงจากที่เราถอดคาบูฯมาล้าง เคยเป็นครับเร่งเป็นหมื่นรอบเลย ตกใจหมดเลย >:(

อ้างจาก: keeauto เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2015, 12:59:18 ก่อนเที่ยง
  ก่อนอื่นดูว่าตอนที่มันเร่งค้างนี่ลูกเร่งค้างด้วยรึเปล่าเปลือยกรองดู จูนไม่ดียังไงมันไม่ไปเอง4000รอบหรอกครับถ้าลูกเร่งไม่ยกไม่มีทางขึ้นไปได้

ตามท่าน2คนนี้เลยคับ ส่วนใหญ่แล้ว ถ้าจูนดีไม่ดี มันเร่งเองหรอกครับ ส่วนใหญ่แล้วจะเจอกับจัดสายคันเร่งไม่ดีครับโดนหม้อกรองทับอยู่อะไรประมาณนี้อะ 555
นาย สุนทร จรลี  27 หมู่11 ต.ป่างิ้ว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130 T.0807882656