Main Menu

อีกรอบกับน้ำมัน2Tหรือออโต้ลูป

เริ่มโดย oishimuen123, กุมภาพันธ์ 10, 2015, 10:16:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

oishimuen123

พี่ ๆ ใช้ออโต้ลูปยี่ห้อไหนกันอยุ่คับ  สำหรับผมใช้  sell vsx  แช่ 160  400เมตร เครื่องเหี่ยวเลย  ออโต้ลูปมีผลมั้ยคับ

aoaaued

อ้างจาก: oishimuen123 เมื่อ กุมภาพันธ์ 10, 2015, 10:16:39 หลังเที่ยง
พี่ ๆ ใช้ออโต้ลูปยี่ห้อไหนกันอยุ่คับ  สำหรับผมใช้  sell vsx  แช่ 160  400เมตร เครื่องเหี่ยวเลย  ออโต้ลูปมีผลมั้ยคับ

รถอะไรครับ แซ่ 160 แค่400เมตรแล้วเหี่ยว    ถ้า150 CC แช่160แค่400 นี่ถือว่าจิ๊บๆนะ ผมว่าน้ำมัน 2t อะไรก็น่าจะผ่านนะครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูที่รอบเครื่องด้วย ถ้าเกินหมื่นรอบขึ้น โอกาสที่2tจะจับผิวชิ้นส่วนคงลำบากเพราะมันจะถูกแรงเหวี่ยงหนีศูนย์ๆไปหมด รอบเครื่องขนาดนั้นคงต้อง2tเทพๆสักหน่อย ครับ

lordomo

ปัจจัยมีอีกเยอะครับ ไม่น่าจะมีแค่ 2t อย่างเดียว
รถอะไรหว่า?

ผมลองดูปั้มแล้วค้าบว่า เปิดสุดตรงมาร์คตรงก้จริง แต่เหมือนแช่ยาว อาการเหมือนมันจ่ายไม่ทัน หัวเทียนแห้งแดงขาว   แต่พอผสมถัง 40:1 (VSX เหมือนเดิม)    หัวเทียน อิฐเข้ม  ปลายพอ ไม่แห้ง  อาการเดินเบา เสียง  ไม่เหี่ยว ไม่หอบ ทุกอย่างดีกว่าเดิมมาก  รถ(ตีปลอก)คับ   รถผมน่าจะผสมถังดีกว่าคับ รุ้งี้น่าจะผสมถังตั้งนานแล้ว   ลองดูคับคนที่มีอาการ คล้ายๆผม   ขอบคุณพี่ๆมากคับ

KenJi

ถ้าขับโหดๆ รอบสูงนานและบ่อยก็ใช้ออโต้ลูปเกรดสังเคราะห์น่าจะโอเคกว่าครับ ถ้าออโต้ลูปเกรดดีแล้วซัด 160 มาเครื่องยังกำลังตกก็ต้องดูจุดอื่นประกอบด้วยครับ

๑๒๓๔

แช่แล้วห้อย ไล่ที่อื่นก่อนเถอะครับ ความฟิต กับสเตอร์