Main Menu

ช่วยหน่อยครับ tzm สดุด ปุดๆ

เริ่มโดย tonywut, กุมภาพันธ์ 05, 2015, 06:39:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonywut

รถเดิม อาการคล้ายน้ำมันหนา ล้างคาบูแล้ว ปรับล็อกเข็มน้ำมันบนสุดเหมือนจะเบาสะดุดลงครับแต่ล็อกกลางพอรถลอยตัวแล้วจะสดุดมากครับ :P :-*

tonywut

saravut

tonywut

คาร์บูแท้ครับ  บางทีลากรอบขึ้นได้ ขับได้ความเร็ว 120-130 ครับ

keeauto

แนะนำระบบไฟตามท่านข้างบนว่า เจอมากับตัวหลงไปทำระบบน้ำมันซะ2-3ร้อยไม่หายมาลองตัดสายหัวเทียนตรงปลั๊กออกหน่อยนึงแล้วต่อเข้าไปใหม่หายสนิท  แนะนำถ้ามีคอยล์พร้อมสายหัวเทียนสำรองไว้ก็ลองยกมาใส่ดูก่อนไม่หายแล้วค่อยมาว่ากัน

tonywut

ขอบคุณครับเด๋วลองดูครับ สังเกตอีกอย่าง ขี่ไปเรื่อยๆจะเริ่มสะดุดตอนประมาณ 4000 รอบขึ้นไปสดุดมากๆเลย  แต่ถ้าลากเลยช่วงไปตั้งแต่เกียร 1 มันก็แว้ดขึ้นได้ แต่ลากนานๆ จะวืบๆ เหมือนน้ำมันลงไม่ทัน  แต่สดุดคล้ายน้ำมันหน้า งงครับงานนี้
ถังล้างสนิมแล้ว คาร์บูล้างแล้ว วาวล์ตั้งตามคู่มือ ตอนเปิดสวิทไม่ติดเครื่อง มากตรงรูที่ด้านซ้ายมือ ยังเหลือระบบไฟ กล่องไฟลองซื้อมาลองเปลี่ยนแล้วเหมือนเดิม ยังเหลือพัลเซอร์ กับมัดไฟ รถเดิมๆสภาพดีครับไม่แต่งเลย เ