Main Menu

แจ้งเปลี่ยนสีไม่ยาก

เริ่มโดย pinyo, ตุลาคม 17, 2014, 10:42:12 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pinyo

การจดแจ้งเปลี่ยนสีรถ
สามารถทำได้ไม่ยาก เพียงแค่เรานำรถเข้าไปรับการตรวจสภาพที่กรมขนส่งทางบก และเตรียมเอกสารไปตามรายการข้างล่างนี้ครับ  
1 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนเจ้าของรถ
2 สำเนาทะเบียนบ้านเจ้าของรถ  
3 เล่มทะเบียนรถ  
4 ใบเสร็จ หรือบิลเงินสดค่าทำสีรถ ติดอากรแสตมป์ 5 บาท
 ( บิลเงินสดต้องลงวันที่ไม่เกิน 7 วัน นับจากวันที่ลงในบิล ถึงวันที่มายื่นเรื่อง ถ้าเกินกำหนด 7 วัน จะโดนค่าปรับ 200 บาท )

ไปมาแล้วครับ
เขียนคำร้อง

ตรวจสภาพ

ทำสีมาหรือชุดสีใหม่ก็ต้องมีใบเสร็จ(แบบนี้ก็ใช้ได้)

ส่งเรื่องต่อ รอรับเรื่องคืน 1ชม.

ค่าใช้จ่ายในการนี้ 15 บาท

......................................................................

ฝากพิจารณาให้หน่อย
ตอนนี้สีรถผมกลายเป็น เขียว-ม่วง-น้ำเงิน ไปแล้ว

saravut

ขอบคุณครับ
ไม่เห็นยุ่งยากเลย
ผมไปจ้างเขา โดนไปหลายอยู่

jacky

aoaaued

ขอบคุณที่นำมาแจ้งให้รู้กัน +1 ให้ครับ

kfcnrr

Kfcnrr 0809098405
2 WHEEL SPORT BIKERS  คอ.แด.ดอ - ตราด